New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 1216|ตอบกลับ: 4

สอบถามเรื่องล้อครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  77.7%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poloy เมื่อ 2015-3-2 16:35

พอดีผมเพิ่งปลี่ยนล้อมา ของเก่าก็ใช้ล้อเดิมติดรถ Offset(ET) 55  ตอนนี้เปลี่ยนเป็นขอบ 16 Offset(ET) 0 ล้อก็ยื่นออกมา 55 มิล
เลยอยากทราบว่า ในระยะยาวๆ ล้อลึกจะมีปัญหากับรถไหม ผมสังเกตเห็นว่าหน้ายางด้านนอกดูจะไม่ค่อยสำผัสกับพื้นเท่าไหร
(หรือผมคิดมากไป)  และควรจะใส่โป่งล้อรึปล่าว รบกวนขอความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelน้ำมันรั่ว/ซึม ตรงกรองน้ำมั
heatlevelไฟส่องกระบะ XLT 2013
heatlevelไฟเครื่องโชว์ เกิดจากอะไรไ
heatlevelปรึกษาเรื่องเจียรจานเบรค
heatlevelสอบถามร้านถ่วงล้อเก่งๆ ย่า
heatlevelสอบถามเรื่องล้อครับ
heatlevelขาย FORD RANGER XLT 4wheel Drive 1.8 แสน
heatlevelยางเดิมแมกส์เดิมดีไหม
heatlevelแชร์ประสบการณ์ เปลี่ยนน้ำม
heatlevelมา DIY ติดกล้องมองหลัง Ranger XLT
heatlevelสนใจ WT 2.2L 4x4AT สีส้มกับบรอนด์

อัพเกรด  31.1%

โพสต์ 2015-3-2 16:37:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าควรใส่โป่งก็ดีนะครับ กันตำรวจหากิน แล้วก็ปลอดภัยกับเพื่อนร่วมทางด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ ไม่งั้นเจอน้ำสีกาแฟใส่นมคันหลังดูไม่จืดไปด้วยอีกคัน  โพสต์ 2015-3-2 18:55

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2015-3-3 09:15:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาหน้ายางสัมพัสพื้นไม่เสมอกันก็แก้โดยการตั้งศูนย์ใหม่ครับหาร้านดีๆหน่อยหายครับ ส่วนล้อ ออฟ 0 ไม่น่ามีปัญหาอะไรในระยะยาวหรอกครับ รถผม ออฟ-46 ใช้มาสองปีกว่าแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างเลยครับ
โป่งล้อก็แล้วแต่ชอบครับไม่ใส่ก็โหดดี ถ้าใส่ก็อย่าใส่ใหญ่มากให้พอเสมอกับยางที่ล้นก็พอครับ ใส่ใหญ่เกินเหมือนคนขาลีบเลย

อัพเกรด  77.7%

เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-4 22:38:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poloy เมื่อ 2015-3-4 22:39

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ใส่มาเรียบร้อยเพื่อความปลอดภัยและดูสวยงาม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-12-18 06:03 , Processed in 0.196286 second(s), 31 queries .