New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 1110|ตอบกลับ: 4

สอบถามเรื่องล้อครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  71.8%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poloy เมื่อ 2015-3-2 16:35

พอดีผมเพิ่งปลี่ยนล้อมา ของเก่าก็ใช้ล้อเดิมติดรถ Offset(ET) 55  ตอนนี้เปลี่ยนเป็นขอบ 16 Offset(ET) 0 ล้อก็ยื่นออกมา 55 มิล
เลยอยากทราบว่า ในระยะยาวๆ ล้อลึกจะมีปัญหากับรถไหม ผมสังเกตเห็นว่าหน้ายางด้านนอกดูจะไม่ค่อยสำผัสกับพื้นเท่าไหร
(หรือผมคิดมากไป)  และควรจะใส่โป่งล้อรึปล่าว รบกวนขอความคิดเห็นเพื่อนสมาชิกด้วยครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelน้ำมันรั่ว/ซึม ตรงกรองน้ำมั
heatlevelไฟส่องกระบะ XLT 2013
heatlevelไฟเครื่องโชว์ เกิดจากอะไรไ
heatlevelปรึกษาเรื่องเจียรจานเบรค
heatlevelสอบถามร้านถ่วงล้อเก่งๆ ย่า
heatlevelสอบถามเรื่องล้อครับ
heatlevelเบรคแล้วดึงซ้าย
heatlevelประโยชน์ของน้ำตา พออ่านแล้
heatlevelสอบถามวิธีการเปลี่ยนหลอดไฟ
heatlevelตามหาฝาปิดroller ridมือสองครับ
heatlevelขายครับ Ford Ranger WT 3.2 แต่งแน่นๆ

อัพเกรด  30.9%

โพสต์ 2015-3-2 16:37:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่าควรใส่โป่งก็ดีนะครับ กันตำรวจหากิน แล้วก็ปลอดภัยกับเพื่อนร่วมทางด้วยครับ

แสดงความคิดเห็น

เห็นด้วยครับ ไม่งั้นเจอน้ำสีกาแฟใส่นมคันหลังดูไม่จืดไปด้วยอีกคัน  โพสต์ 2015-3-2 18:55

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2015-3-3 09:15:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัญหาหน้ายางสัมพัสพื้นไม่เสมอกันก็แก้โดยการตั้งศูนย์ใหม่ครับหาร้านดีๆหน่อยหายครับ ส่วนล้อ ออฟ 0 ไม่น่ามีปัญหาอะไรในระยะยาวหรอกครับ รถผม ออฟ-46 ใช้มาสองปีกว่าแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไรเกี่ยวกับช่วงล่างเลยครับ
โป่งล้อก็แล้วแต่ชอบครับไม่ใส่ก็โหดดี ถ้าใส่ก็อย่าใส่ใหญ่มากให้พอเสมอกับยางที่ล้นก็พอครับ ใส่ใหญ่เกินเหมือนคนขาลีบเลย

อัพเกรด  71.8%

เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-4 22:38:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poloy เมื่อ 2015-3-4 22:39

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ ใส่มาเรียบร้อยเพื่อความปลอดภัยและดูสวยงาม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-6-27 13:16 , Processed in 0.166187 second(s), 28 queries .