New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 5709|ตอบกลับ: 30

ไปเที่ยว ฟอร์ดรวมโชค ที่เชียงใหม่มาครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.04%

พอดีหยุดงานวันอาทิตย์พอดีครับ ก็เลยชวนคุณพ่อกับคุณแม่ไปดูเจ้ายักษ์ครับ ที่ ศูนย์ฟอร์ดเชียงใหม่ สาขารวมโชค ไปแวะเจอเจ้า WT 4x4 2.2 ด้วยครับ ความรู้สึกแรกที่เข้าไปนั่ง โอ้มันนั่งสบายดีแท้เหลา เบาะหลังก็ไม่ถือว่าชันเกินไปกว่า vigochamp ครับ ok ที่ผมไม่พูดว่า เจ้าตลาด ก็เพราะผมใช้ champ 4d 3.0g MT อยู่อิอิ

ยังไม่ได้จองก็ขอถ่ายคู่กันหน่อยเน้อ..

คุณพ่อบอกขอสักหน่อยสิ

คันนี้ Test Drive ครับ เหลือแค่ MT ส่วน AT ถูกลูกค้าขอแย่งซื้อไปแล้ว ขนาดเซลบอกเป็นรถ test ก็จะเอา ใจร้อนแท้น่อ (ใจ๋ฮ้อนแต้ๆ เฮาเลยบะได้ลองเกียร์ออโต้เลย)
Feeling ในการ test น่ะครับ
1.ครัช แข็งกว่า champ ส่งผลให้เวลาเปลี่ยนเกียร์เกิดอาการกระตุกนิดๆ หรืออาจจะเพราะความไม่ชินของผม แต่ผมลองล่ะน่ะ แบบว่าเปลี่ยนให้ไม่กระตุก ก็เทียบอีกว่า ถ้าจะเปลี่ยนให้สมูทนิ่มๆ ต้องช้าๆ ส่วนเจ้า champ เปลี่ยนเร็วก็ยังนุ่มกว่า
2.เสียงในห้องโดยสาร เวลาผมกดคันเร่ง เสียงที่เล็ดลอดมาภายในห้องโดยสาร พอๆกัน ในความรู้สึกผมน่ะ แต่เวลาจอดเฉยๆเร่งคันเร่ง นิ่งไม่โครงแบบว่านิ่งอ่ะ (คนมาชมก็เยอะ พ่อผมก็กดคันเร่งจนรอบขึ้นประมาณ 3000 อ่ะ ข้างนอกคงจะตกใจ แต่ข้างในบอกว่ามันเงียบดี อิอิ)
3.เบาะนั่งสบายดีครับ ยิ่งตัว WT นั่งแล้วแบบว่าไม่อยากลุก
4.ทดสอบเบรค ขับ test drive ไป ผมบอกเซล ผมจะ test เบรค เซลบอกรถหลังไม่มี จัดไปเลยพี่ ยังงี้ต้องคาดเข็มขัดกันเลยทีเดี่ยว อารมณ์ดีอีกต่างหากเซลเรา ก็จัดไปที่ 60 กม./ชม. กดเต็ม>>> เยี่ยมครับ หัวไม่ทิ่ม แห่ๆ อันนี้เป็นเพราะการวางตำแหน่งเครื่องยนต์ของเจ้า T6 วางไว้หลังศูนย์กลางล้อหน้านั้นเองครับ ทำให้เบรคแรงยังไงหัวก็ไม่ทิ่ม อ้อและที่สำคัญ มันไม่แกว่งด้วย
5.เบาะหนังของแท้ Ford 4 ประตู ใส่ในตัว test drive ผมลืมถ่ายรูปมา สวยครับ มีปักคำว่า All New Ranger ด้วย
6.การเข้าเกียร์ เข้าได้ไวกระชับดี เกียร์1-5 ก็อยู่ในอารมณ์ประมาณว่า sport อ่ะน่ะครับ แต่เกียร์ 6 เข้านิ่มแหะ นิ่มกว่า นาวาร่า (ลองมาแว้วววว)

สำหรับท่านไหนที่จะสั่ง WT นู้นครับ  ส่งมอบหลัง เมษา แน่นอน ผมได้ทำการสอบถามเซลว่า แล้วสรุปว่า 3.2 เฟืองหลังเป็นแบบไหน ลิมิเต็ดสลิป หรือ ดิฟเฟอร์เรลเชียวล็อค เซลตอบมาอย่างมันใจและฟังธงว่า ลิมิเต็ดสลิป (เวงกำไหงงั้น แบบว่าฟันธงด้วยจริงป่าวเนียะ) แต่ก่อนจะกลับ ได้เจอกับผู้จัดการศูนย์ คุยกันถูกคอดีครับ ผมก็เลยถามอีกทีว่า เฟืองท้ายของ 3.2 เป็นแบบไหนครับ ผู้จัดการตอบอย่างมั่นใจเช่นกัน ว่า ดิฟเฟอร์เรลเชียวล็อค อ่ะนั่นไงเซลบอกผมว่าลิมิเต็ดสลิปฟันธง (คราวนี้เคลียร์อันเองน่ะครับ ผู้จัดการกับเซลใครข้อมูลแน่นกว่ากัน อิอิ )ผู้จัดการหนุ่มไฟแรงแนะนำผมว่าถ้าแบบนี้ต้องโทรไปถาม call-center ของ Ford Thailand เดี่ยวไว้ว่างๆผมจะโทรไปถามให้มันกระจ่างใจสักทีว่าอะไรกันแน่
       ก็น่ะครับ ok สรุปว่าเยี่ยมแต่เสียดายไม่ได้ลอง AT เพราะใจจริงอยากไปลอง AT นิแหละครับเห็นใครเขาว่าแจ่มนักแจ่มหนา จังหวะการเปลี่ยนเกียร์แทบไม่รู้สึก นิแหละที่ต้องการลอง แต่...ไม่่มี โดนลูกค้าใจร้อนซื้อไปแว้ววว T-T  ก็เลยเศร้าครับ แต่เดียวถ้ามีรถ test AT แล้วผู้จัดการจะโพสบน Facebook ของ ศูนย์รวมโชคเชียงใหม่ ครับ
อ้อและอีกอย่างครับ นิลูกใครมารับด้วยจอดรออยู่

4x4 สีขาวอีก 1 เเดง copper 1 TrueRed อีก 1 จอดรอเจ้าของอยู่
และขอขอบคุณผู้จัดการและเซลด้วยน่ะครับ ที่บริการเป็นอย่างดี (แต่ไม่รู้ว่าหลังจากผมกลับจะเคลียร์กันเรื่อง เฟืองท้าย 3.2 กันเสร็จหรือยัง)

ขอถ่ายรูปกับผู้จัดการศูนย์เชียงใหม่ สาขารวมโชคก่อนกลับ

เอ้าาา!!! คุณพ่อขออีกรูป จัดไปครับ

ก็เป็นอันจบภารกิจชม Ford Ranger T6 ครับ ข้อความในการ Test Driver ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวของตัวกระผมน่ะครับ ถ้าทำให้ท่านไหนไม่สบายใจก็ขอโทษด้วยน่ะครับ จบการ Review *-* ขอบพระคุณมากครับที่ติดตามและอ่านจนจบน่ะครับ เดียวรอบหน้า AT มาไปอีกแน่ครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเรือนไมค์ All new Everest 2015 จะมาแน
heatlevelครอบมือเปิดฝาท้ายแบบนี้หาไ
heatlevelคลิปเปิดตัว Ranger Rmax ครับ
heatlevelผ่านมา 1 ปี กับอีก 4 เดือนกว่
heatlevelขอนุญาต ขายล้อแม็ก ขอบ 17 5 รู
heatlevelหลอดไฟหน้า LED CREE 50w ท่านไหนเค
heatlevelติดฟิลม์โคมไฟหน้า เสริมหล่
heatlevelอยากได้แม็กขอบ 18 ลายนี้ ท่า
heatlevelสีเหลืองๆ รถกรมอะไรอะ ขับไว
heatlevelวันนี้เจอ Ford Mustang ป้ายแดงด้ว
heatlevelใช้มือถือเป็นกล้องหน้ารถ And
heatlevelDIY อะไรเนียะ คำอธิบายก็ไม่ม

อัพเกรด  22.85%

โพสต์ 2012-3-4 21:20:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ

โพสต์ 2012-3-4 21:25:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยจริงๆ

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2012-3-4 21:31:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ส่วนใหญ่ที่ลองมามักจะไปในทิศทางเดียวกัน ฮิฮิ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2012-3-4 21:32:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเกรด  40.05%

โพสต์ 2012-3-4 21:35:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเกรด  0.01%

โพสต์ 2012-3-4 21:43:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
:):):):):):):):):)

อัพเกรด  0.01%

โพสต์ 2012-3-4 21:50:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ

เจ้าของ| โพสต์ 2012-3-4 21:52:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ต้องไปซีเรียสครับ สำหรับผม รถล็อคแรก มันจะมี defact ในบางจุดแต่ถ้าเป็นล็อตต่อๆไปจะมีการปรับปรุงแก้ไขมาให้ดีขึ้นอย่างแน่นอน WT ก็ไม่แน่เสมอไปว่าจะไม่มีปัญหาน่ะครับ

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2012-3-4 21:54:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

New Ranger Club เครื่อข่ายเว็บออนไลน์คุณภาพเขตสุภาพชน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2014-10-31 01:15 , Processed in 0.112322 second(s), 15 queries , Xcache On.