New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2426|ตอบกลับ: 7

สอบถามน้ำมันเครื่อง Liqui Moly

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  12%

มีเพื่อนสมาชิกคนไหนเคยใช้บ้างครับ  ลื่นมั้ยครับ อยากได้สังเคราะห์แท้ 100% วิ่งทางไกลเป็นหลัก

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามน้ำมันเครื่อง Liqui Moly
heatlevelน้องใหม่รายงานตัวนะครับ ^_^
heatlevelสอบถามเทคนิคการขับ เกียร์ S
heatlevelรายงานตัวครับผม
heatlevelฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
heatlevelดาว์น5%หรือดอกเบี้ย0%หรือส่ว
heatlevelรอการยินยันหลายวันละครับ
heatlevelกกิจกรรมทริป Ford Ranger ฟอร์ดอา
heatlevelอาการรถกระตุก และ เร่งไม่ขึ
heatlevelต่อไฟเบรคสปอร์ตบาร์กับไฟหร
heatlevelไฟ ABS โชว์ !!!!!
heatlevelอีกสักครั้งครับ

อัพเกรด  64%

โพสต์ 2016-6-3 05:22:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยใช้ แต่เป็นกระป๋องม่วง ก็ok. แต่ผมใช้กับรถที่หมดประกันแล้ว รถที่ยังอยู่ในประกัน ถ้าใช้น้ำมันเครื่องนอก0.ประกันเครื่องยนต์ขาดทันที ถ้าคุยกับ0.ได้ก็ok.แตกับford.ผมไม่เสี่ยง ใช้ของ0.จนหมดประกันก่อนค่อยมาเปลี่ยนเอง ถ้าอยากได้ของดีในศูนย์ คราสตอนสีทองสังเคราะห์แท้ ใน0.เขาก็มี..

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2016-6-3 08:53:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แต่ราคามหาโหดเลยครับ   ถ้าเทียบกับนอกศูนย์

อัพเกรด  0.05%

โพสต์ 2016-6-3 17:45:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราครค่อนข้างแพง และค่อนข้างหายาก

อัพเกรด  98.7%

โพสต์ 2016-6-6 11:27:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเคยใช้กระป๋องม่วง ดีเลยครับ ลื่นแน่ แต่ราคาก็แพงตามไปด้วย ตามข้างแกลลอนเขียนไว้ว่าใช้ได้ 40,000 กม. แม่เจ้า ผมกะจะใช้แค่ 15000 โลครับ ลองดูเฉยๆ คราวหน้าคงใช้ยี่ห้ออื่นล่ะครับ ตัวนี้แพงเกิน

อัพเกรด  14%

โพสต์ 2016-10-1 10:02:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้อยู่ครับพี่ 20000โลถ่ายทีครับ. ลื่นครับใช้ดีมากครับ เพราะผมใช้อยู่555

อัพเกรด  24%

โพสต์ 2016-10-1 20:39:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Benzspringfield เมื่อ 2016-10-1 20:46

ผมเคยเห็นมีคนพูดถึงการผสมสาร ester ในน้ำมันเครื่องราคาแพงพวกนี้อยู่เหมือนกันครับ

(ester มีข้อดีหลายอย่างครับหล่อลื่น ทนความร้อน เกาะผนังสูบได้ดีแม้อุณหภูมิสูง แต่มันแพ้ความชื้น พอชื้นหน่อย มันกลายเป็นกรด กัดซีลยางต่าง ๆในเครื่อง ทำให้ซีลแข็ง เรียกว่า เหมาะกับรถแข่ง ใส่ปุ๊ปวิ่งเสร็จ ถ่ายทิ้ง)
ที่มา.....http://community.headlightmag.com/index.php?topic=39454.0

ลองเข้าไปดูในกระทู้นี้ครับ ส่วนตัวผมว่ากระทู้นี้เค้าคุยกันเรื่องน้ำมันเครื่องได้ดีทีเดียวครับ

ส่วนตัวผม mobile 1 ครับ รถโตโยต้าที่ใช้มาเป็นล้านกิโลโดยไม่ยุ่งกับเครื่องเลยใน ตปท ก็ใช้ยี่ห้อนี้ครับ ถูกกว่าเอมซอยด้วย ส่วนตัวไม่ได้ใช้รถเยอะ ไม่ได้วิ่งหนักมากด้วยน่ะครับ เลยคิดว่าเกรดรถแข่งคงเกินตัว เกินงบไปหน่อยครับ ^^
ปล. น้ำมันเครื่องทุกยี่ห้อ จะดีจะแพงแค่ไหน เปิดฝามาโดนอากาศ ก็มีอายุที่ควรเปลี่ยนใหม่ประมาณ 1ปี หมดนะครับ ถ้าไม่ได้ใช้หนักอะไร น้ำมันเครื่องแพงๆ ที่เคลมไว้หลายหมื่นโล เราอาจใช้ไม่ถึงด้วยนะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2017-4-3 17:52:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เคยใช้ special tec ไม่โอ ถ่ายตอน 12,000 km ดำปี๋
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-7-22 04:44 , Processed in 0.158816 second(s), 27 queries .