New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 2812|ตอบกลับ: 16

ปรึกษาเรื่องเจียรจานเบรค

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  65.4%

ใช่ DBA คุ่กับ N Sport PRO แรกๆก้ดีอยู่ ใช่ไปสักพักเบีรคมีเสียงตลอด สามสี่เดือนถัดไปเบรคสั่นขึ้นพวงมาลัย
ตอนนี้ผมเปลี่ยนเป็นผ้าเบรคศูนย์แต่ยังไม่เคยเจียรจาน จะสอบถามว่าจานแบบนี้ เจียรแล้วร่องที่จานจะหายมั้ยครับ
เรพาะว่าร่องมันไม่ลึกเท่าไหร ส่วนรูที่จานกลัวว่าเจียรไปแล้วจะร้าวรึปล่าวถ้านานๆไปเรพาะตอนนี้เบรคสั่นที่ความเร็วสูงๆ
ใครพอจะมีคำแนะนำบ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelน้ำมันรั่ว/ซึม ตรงกรองน้ำมั
heatlevelไฟส่องกระบะ XLT 2013
heatlevelไฟเครื่องโชว์ เกิดจากอะไรไ
heatlevelปรึกษาเรื่องเจียรจานเบรค
heatlevelสอบถามร้านถ่วงล้อเก่งๆ ย่า
heatlevelสอบถามเรื่องล้อครับ
heatlevelขายดาวน์ สภาพ 99% จ้าาา คุ้มก
heatlevelมาฝากตัวครับ
heatlevelอยากปิดเดย์ไลท์WT
heatlevelขาย Ford Ranger 2.2 WILDTRAK open cab Hi-Rider ป
heatlevelขาย Ford Ranger Double Cab 2.2L Hi-rider Wildtrak

อัพเกรด  0.09%

โพสต์ 2016-11-2 12:19:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ้าเบรคดีๆ ส่วนใหญ่จะมีเสียง และ กินจานมาก  อยู่ที่ว่ากินมาก กินน้อย ถ้ากินลึก เวลาเจีย ร่องก็จะบางลงเยอะ
ผมเคยใช้ผ้า project mu ของญี่ปุ่น รุ่น 500  กับจานเดิม ผ้ายังไม่หมด กินจานซะบางก่อน
พอเปลี่ยนจาน2ชิ้น ของ project mu  แข็งกว่าจานเดิม ใช้ผ้า 2ชุด จานยังบางไป 2มิลเลย
ไม่รู้จาน DBA เป็นเกรดไหน  แต่รู้ว่าราคาแพงเวอร์

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-2 12:36:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Giggz ตอบกลับเมื่อ 2016-11-2 12:19
ผ้าเบรคดีๆ ส่วนใหญ่จะมีเสียง และ กินจานมาก  อยู่ที่ว ...

ผมเปลี่ยนผ้าเบรคออกหลังใช้ไป 6-7 เดือนกินจานไปพอสมควร ตอนนี้ใช้คู่กับผ้าเบรคศุนย์ไม่ดังไม่กินเท่าไหร ติดแค่อยากแก้อาการเบรคสั่นอ่ะครับอยากเจียรจาน แต่เสียดายที่มันแพง จานใบนี้ใช้มา 9 เดือนแล้วครับ

อัพเกรด  0.09%

โพสต์ 2016-11-2 13:37:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
poloy ตอบกลับเมื่อ 2016-11-2 12:36
ผมเปลี่ยนผ้าเบรคออกหลังใช้ไป 6-7 เดือนกินจานไปพอสมค ...

เบรคสั่นก็ต้องเจียรจาน  ถึงจะหาย   เจียรแบบประชิดก็ได้ ไม่ต้งถอดออกมา  กินน้อยกว่านิดนึง

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2016-11-2 13:52:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามหลักเท่าที่ใช้รถมา เปลี่ยนเบรคก็ต้องเจียจานอยู่แล้วไม่ง้ันมันก็ดังหนวกหู เบรคทีสั่นๆๆเจ้าเข้า กว่าจะหายนานเลย
เจียเลยครับ

อัพเกรด  13.5%

โพสต์ 2016-11-2 15:14:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ามันจำเป็นต้องเจียรก็ทำเถอะครับน้า อย่าไปเสียดายของเลยครับ ความปลอดภัยต้องมาก่อน ไม่เจียรวันนี้วันหน้าก็ต้องเจียรอยู่ดี

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-2 16:21:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
aekaaaaa ตอบกลับเมื่อ 2016-11-2 15:14
ถ้ามันจำเป็นต้องเจียรก็ทำเถอะครับน้า อย่าไปเสียดาย ...

ตัดสินใจละครับ 55 เสาร์นี้จะไปเจียรละ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-11-2 16:22:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

อัพเกรด  64%

โพสต์ 2016-11-2 20:31:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เจียรระวังจานร้าวนะ

อัพเกรด  93.9%

โพสต์ 2016-11-2 21:32:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ามีปัญหาก็ต้องแก้ครับ เบรคสั่น ก็เกิดจาก จานคด เจียรถึงจะหาย ผ้าเบรคแต่ง ต้องดูด้วยว่า สัมผัสเดียวกับจานมั้ย รื้ออกมาแล้ว แก้ให้จบครับ..... ร่อง รูที่จาน DBA เจียรแล้ว อาจจะตื้นขึ้น ขึ้นอยู่กับว่ากินมากน้อยแค่ไหนครับ...เสียง ผมว่าผ้าเบรคแต่ง ต้องยอมรับเสียงและฝุ่นครับ .... จานDBA เค้าว่าทนกว่าจานศูนย์ แต่ทำไมคดเร็ว สั่นเร็วจัง หรือว่า ยังทนสู้กับเบรคแต่งไม่ได้ ผมใช้จานเดิม ผ้าเบรคNAP เสียงและฝุ่นมาเต็ม แต่แรกกับเบรคดี และกินจาน แต่ยังไม่สั่นครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-3-27 18:43 , Processed in 0.165542 second(s), 28 queries .