New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 1782|ตอบกลับ: 10

ไฟเก๋ง

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  61.33%

เดินไฟส่องเท้า ร่วมกับไฟเก๋ง  และไฟในช่องเก็บของรวมกับสวิทไฟ แผนที่ด้านซ้าย.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelไฟเดย์ไลท์ เพื่อนๆ ต่อกัน แ
heatlevelXlt mc 2016...หาสายไฟ เสาเอ เพื้อจ
heatlevelช่วยด้วยๆๆๆครับ
heatlevelไฟเก๋ง
heatlevelหม้อน้ำแตก อู่เติมน้ำเปล่า
heatlevelสอบถาม ราคา กันชนหน้า mc xlt 2016
heatlevelรบกวนผ๔้รู้ แนะนำ เรื่อง ปุ
heatlevelปุ้มปลดล๊อคเกียร์ diy....
heatlevelอีกสามวันรับรถ...คันแรก ขอเท
heatlevelสอบถาม เพื่อนๆ ที่เคย ใช้ gps
heatlevelสอบถามปุ่มปรับทิศทางลม ไม่
heatlevelถ้าเอาจอเล็กออกมีปัญหาอะไร

อัพเกรด  7.2%

โพสต์ 2016-12-21 14:36:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถรุ่นไหนครับนี่

แสดงความคิดเห็น

โพสดี: 5.0
MC ครับ  โพสต์ 2017-7-13 21:49
โพสดี: 5
เรนเจอร์ MC แน่นอนครับ...  โพสต์ 2016-12-21 20:10

อัพเกรด  12%

โพสต์ 2016-12-21 21:44:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีขั้นตอนการทำมั้ยครับ....

อัพเกรด  61.33%

เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-24 08:21:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Xlt mc 2016..ครับ..
ทำคนเดียว..ตอนทำก็ลืมหยุดถ่ายไว้ครับ..แต่ไม่ยากเลย.
แกะโคมไฟปผนที่ ใช้ไขควงเล็กดันในช่อง จากด้านหลัง ..
พอแกะเสร็จ ก็เตรียมไฟ ลากสายดินแปะไว้ที่ตัวรถ ชั่วคราว.แล้วไล่แผงไฟ (ดูจากในรูปได้เลย) ผมใช้วีธี เหนบใต้เส้นทองเหลือง...เดินสายไฟ(สีแดง)1เส้น  สอดเก็บชาย  ไปเสาaด้านซ้าย  แหย่สายทะลุใต้เก๊ะ ...หาตำแหน่งติดหหลอด  จั้มสายแดง(ที่เดินใหม่ กับสายแดงจากหลอด)เข้าด้วยกัน สายดำ ลากหาหางปลา สายดินแถวนั้น มีเยอะเลย ฝากๆกันไป.. อ่อ...ต้องการเดิน กี่จุด ก็เดินสายมารวมกันตรงนี้ แล้ว ค่อยจัมป นะครับ..
ปล.ไฟชุดคนนั่งหลัง งับที่ครอบขอบยาง และพรมพืเนออก จะมีช่อง สอดทะลุไป ฝั่งคนนั่งหน้าครับ.

อัพเกรด  0.19%

โพสต์ 2016-12-25 12:23:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ่มครับผม

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2017-7-13 14:28:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ตามมาเห็น จากกระทู้เด่น ๆ ของท่าน Bun...
ขอบคุณที่หนุนนำ น่าทำตามเสียจริง ๆ ครับท่าน...

ผมเองก็คิดว่าจะทำอยู่เหมือนกันครับ แต่อาจจะใช้ เป็น Limit Switch หรือแบบเปิดปิดได้ตามใจ โดยเฉพาะเก๊ะฝั่งซ้ายหน้าผู้โดยสารในตอนหน้า...

ไม่เข้าใจเหมือนกันครับว่า เจ้าไฟต่าง ๆ เช่นไฟส่องเก๊ะ หรือไฟส่องแผงประตูโดยเฉพาะของสี่ประตู Ford ถึงไม่ใส่มาให้ครบ นี่เล่นทำให้จบ ๆ เฉพาะฝั่งด้านหน้า...ต้องเดือนร้อนบรรดาเพื่อนสมาชิกขา D.I.Y กันอีก...

ว่าแต่ว่า เชื่อแล้วละครับว่า. ทำคนเดียว มือเดียว ดูซิ ทำซะจนมือดำเชียว จะเอามือสะอาดที่ไหนไปเกี่ยวสายกล้องละ...
แบบนี้ คงต้องต้องรีบหาหวานใจไว้ในครอบครอง และให้เป็นตากล้องเวลาทำงานแทนท่านนะท่านน๊ะ...
แซวเล่น ๆ อย่าได้เห็นจริงจัง...

แสดงความคิดเห็น

ใจรัก DIY จัดไปเลยครับผม มือดำช่างมันแต่จะพาลเลอะแผ่นกันความร้อนไปด้วยน่ะครับ  โพสต์ 2017-7-13 21:49

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2017-7-15 14:40:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แจ่มแมวไปเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-9-21 04:41 , Processed in 0.215693 second(s), 29 queries .