New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 699|ตอบกลับ: 22

แม่แรงล้มตอนเปลี่ยนล้อหลังทำให้ดรัมเบรคกระแทงกับพื้น

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  12.67%

รบกวนถามเพื่อน สมาชิค ครับ พอดี ยางหลังขวารั่ว ผมเลยตามช่างของประกันมาให้การช่วยเหลือ เปลี่ยนล้อ ปรากฎว่า ช่างที่มาเปลี่ยนเหมือนไม่ค่อยชำนาญ ตอนถอดล้อหลังออกแล้วแม่แรงล้ม ทำให้ดรัมเบรค กระแทกกับพื้นถนน ผมงี้ช็อคเลย รถพึ่งเปลี่ยนป้ายจากแดงเป็นขาวได้ 2 วัน ประกันและหัวหน้าช่างที่มาที่หลังแกบอกว่าแบบนี้ไม่เป็นไร ถ้าลองใส่ล้อวิ่งแล้วไม่มีเสียง ก็คือปกติ ผมรบกวนถามเพื่อน เคยมีประสบการณ์นี้ไหมครับ แล้วดรัมเบรคจะเป็นหรือเปล่าหรือส่วนอื่น ๆ จะมีผมไหม

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelติดคิว 6" เนี้ย จำเป็นต้องเจ
heatlevelแม่แรงล้มตอนเปลี่ยนล้อหลัง
heatlevelFord Ranger WT 2.2 AT ป้ายแดง อยู่ ๆ เ
heatlevelFord Ranger WT 2.2 จอ Sync 3 อ่านตัวหนั
heatlevelที่บังลมกระจกหน้า ford ranger ติ
heatlevelเบาะหลัง ford ranger พนักศีรษะได
heatlevelต้องรอการยืนยันนานไปไหม
heatlevelอยากอุด EGR
heatlevelเปิดเครื่องเสียงรถอยู่ดีๆ
heatlevel*** ขาย FORD RANGER 3.2 ปี 2557 วิ่ง 16,xx
heatlevelขายบ้านเดี่ยว 2ชั้น หมู่บ้า
heatlevelเรื่องแคตตาไลติคคอนเวอเตอร

อัพเกรด  0.07%

โพสต์ 2016-12-26 06:58:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนจะถอดหรือถอดแล้ว ถ้าผมทำ ต้องเอาล้อรองไว้ก่อน กันแม่แรงล้มนี่ล่ะ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2016-12-26 09:26:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่ากังวลเลยครับผมว่าเวลาเราขับรถเร็วๆแล้วกระแทกหลุมหรือตกหลุมน่าจะแรงกว่าตกแม่แรงหลายเท่ายังไม่พังเลยครับ

อัพเกรด  0.1%

โพสต์ 2016-12-25 23:43:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lek12 เมื่อ 2016-12-26 09:31

ผมว่าอย่ากังวลไปเลยครับ ตัว brake drum แข็ง และ หนา พอสมควร เพราะต้องรับการเสียดสีกับผ้าเบรคตลอดอายุการใช้งาน อีกอย่างหนึ่ง มันอยู่ในส่วนที่มีการรับแรงกระแทกอยู่แล้ว เพราะระบบกันสะเทือน ทั้งแหนบ และ  Shock Absorber ก็อยู่ตรงนั้น ผ่อนแรงกระแทกไปพอสมควรแล้วครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

แสดงความคิดเห็น

พี่ครับ เอาเมนวลมากจากไหนหรอครับ อยากได้มากเลย ขอลิ้งหน่อยได้มั้ยพี่  โพสต์ 2016-12-26 08:29

เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-25 15:26:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลืมบอกไป ของผม เป็น Ford Ranger WT 2.2 AT น่ะครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-25 15:35:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เจ้าของ| โพสต์ 2016-12-25 15:36:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2016-12-25 15:47:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ยักรู้ว่ายางรั่วเรียกประกันได้ด้วย

อัพเกรด  53%

โพสต์ 2016-12-25 17:27:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ใช่ช่างหรอก ถ้าเป็นช่างจะไม่ประมาทจนทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ โชคดีแค่ใหนที่ไม่ทับคนอันตราย..(โทษครับคนที่มาเปลี่ยนล้อให้ผมไม่อยากใช้คำว่า มักง่ายและโง่มาก)

อัพเกรด  53%

โพสต์ 2016-12-25 17:34:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เรื่องส่วนประกอบอื่นจะมีผลกระทบใหมถ้าเป็นพื้นดินธรรมดาไม่มีผลอะไร แต่มีผลกับความรู้สึก..หากกระแทกกับพื้นปูน หรือผิวถนนAC.ไม่มีผลตอนนี้ก็อาจมีผลระยะยาว.แน่นอน

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2016-12-25 21:53:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจจะต้องเช็ค  ตัวดรัม  ระบบเบรคข้างใน  ดุมล้อ  ลูกปืนล้อ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-2-22 12:30 , Processed in 0.177690 second(s), 30 queries .