New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 938|ตอบกลับ: 19

ความเป็นจริง เครื่องดับกลางอากาศ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  56.67%

สวัสดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่กำลังตัดสินใจซื้อรถ Ford Ranger รุ่น 2.2 AT 4x2 WILDTRACK
เท่าที่หาข้อมูลมา เค้าว่ากันว่า มีปัญหาเรื่องของเครื่องดับกลางอากาศ

ไม่ทราบว่า ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร รบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ โปรดแนะนำด้วยครับ

อยากเป็นส่วนหนึ่ง ของคลับที่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelความเป็นจริง เครื่องดับกลา
heatlevelชาวเรนเจอร์ T6 สนใจกรองอากาศ
heatlevelรายงานตัวค่ะ
heatlevelอยากทราบรายละเอียด ดอกเบี้
heatlevelFord Thailand แจ้งมาว่า Sync 3 ก่อนหน
heatlevelระยะเปลี่ยนสายพานหน้าเครื่
heatlevelเสียงดังที่หน้าเครื่องและส
heatlevelขาย ranger wildtrak3.2 AT ปี2016
heatlevelหาร้านซ่อมแอร์ครับ
heatlevelขาย wildtack ไมล์ 13500 สดๆๆ
heatlevelรถเดิมๆ พ่นสีแม็ก เข้มๆดุๆ
heatlevelSync3 มี Navi แล้ว

อัพเกรด  23.55%

โพสต์ 2017-1-12 11:01:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด

คิดจะเล่นฟอดต้องใจถึงครับ อย่าไปกลัวปัญหาที่คนโน้นคนนั้นเค้าว่ามาสิคับ ตัวผมเองก่อนซื้อไม่เคยคิดจะชอบเลยฟอดเนี่ยไม่อยู่ในสายตาด้วยซ้ำ ที่บ้านมีแต่มิตซู กะ โตต้า ผมเป็นคนแรกที่ขับฟอดt6 ในตำบลผม(ผมคนบ้านนอก) ออกมาอาทิตแรกมีแต่คนถามว่ามึงเอามาทำไมฟอดเนี่ย ผ่านมาไม่กี่เดือนหลอกคับคนใกล้ตัวผมมองแต่ฟอด และถ้ามีโอกาศซื้ออีกผมก็จะเอาฟอดคับ  ปัญหาที่พี่ได้ยินมาลองวิเคราะห์ดูคับ ว่ามันเกิดจากอะไรเกิดจากรถเดิมๆ หรือ เกิดจากการซนของเจ้าของรถเอง  ผมมองว่าฟอดที่คนเค้าว่ามีปัญหาโน่นนี่นั่น ฟอดมันเป็นรถที่เทคโนโลยีสูง ปัญหาที่เกิดมันแก้ไขได้นี่คับ ก็ขึ้นอยู่กะพี่ละคับอ่านคอมเม้นผมก็ตัดสินใจเอา เลือกในสิ่งที่พี่ชอบชอบค่ายไหนรุ่นไหนก็แล้วแต่ใจพี่ละกัน แต่ส่วนตัวผมตอนนี้ชอบความเป็น อเมริกันไปแล้ว สิ่งที่ให้มากะรถโคตรคุ้ม

เราต้องเปิดใจให้กว้างคับแล้วเราจะพบกับความต่าง

อัพเกรด  31.4%

โพสต์ 2017-1-11 22:10:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมใช้อยู่ครับ "WT 2.2 at ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาไรครับ จะ50Kโลละครับ (ปัญหาเดียวของผมคือมะมีเงินแต่งครับ55)          ตอนผมซื้อผมไม่ได้สนใจไรเลยครับ ผมอยากจะได้มันแค่นั้นเอง (อ่านตามข่าวนู้นๆนี้ๆมาเหมือนกัน มันก็มีปัญหาทุกค่ายละผมว่า ความคิดผม ซื้อมาเพราะชอบ มะได้ซื้อมาซ่อม ถ้าไปซื้อที่ไม่ได้ชอบ ละ มาซ่อม นี้มันจะยิ่งเลวร้ายเข้าไปใหญ่เนอะๆ)

อัพเกรด  0.24%

โพสต์ 2017-1-12 09:27:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครื่องยนต์ดับกลางอากาศ..........มีมั้ย????
มีครับ..ถ้าผมจำได้...ข้อมูลไม่ผิดไม่เกิน..5 คันแล้วครับ...2 ใน 5 คันรถรีแม๊พมา....WT 3.2 ครับ..
ส่วนจะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวฟอร์ด..ผมว่าถ้าน้ายังไม่มั่นใจ..อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ...จะโดนด่าเหมือนพวกกระผมอีก..ผมตอนนั้นแค่ใบจองก็..โดนสวด..ตลอด......แต่พอได้รับรถมา..คนล่ะเรื่องกันเลย...หน้ามือเป็นหลังเท้า...ผมโชคดีที่รถไม่จะมีปัญหา....คุณลุงที่ผมรู้จัก...ท่านเกษียณอายุราชการมาจะ 10 ปีแล้ว..ท่านใช้รถรุ่นที่น้าจะซื้ออยู่นะ...นี่ก็ 2 ปีกว่าๆแล้ว..ท่านยังขับมาคุยกับผมบ่อยๆอยู่ครับ..

อัพเกรด  59.2%

โพสต์ 2017-1-11 20:22:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ากลัว อย่าชื้อครับ ไปชื้อยี่ฮ้อที่เรา มั่นใจดีกว่า อย่างน้อยถ้ามีปัญหาจิงๆ เราก็ยังสบายใจที่เราเลือกยี่ห้อที่เรามั่นใจ  บางทีผมเห็ตาแก่เขายังขับเรนเจอร์ ยุเลย ทำไม่แก แก่แล้ว แกถึงไม่กลัวเรนเจอร์ดับกลางอากาศบ้าง  

แสดงความคิดเห็น

โพสดี: 5.0
โพสดี: 5
คุณลุงผม.(70 ปี).เหยียบกระจาย...WT/2.2/4*2 ผมได้ลองขับแล้ว..ชอบครับ..ผมใช้ XLT นะครับ.  โพสต์ 2017-1-12 09:29
คำถามโดนใจรึป่าว เหมือนของขึ้นเลยครับ.... อิอิ  โพสต์ 2017-1-11 20:54

อัพเกรด  0.07%

โพสต์ 2017-1-11 21:03:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมว่า ปัญหามันมีทุกยี่ห้อละครับ แล้วแต่ว่าจะมากน้อย แต่ว่ายี่ห้อเจ้าตลาด เค้าให้บริการหลังการขาย/ตอบสนองความต้องการของลูกค้าได้ดีกว่าฟอร์ดเรามากครับ อีกทั้งช่างของเค้าเก่งกว่าฟอร์ดเราด้วยครับ ตอนนี้... ผมใช้ WT 2.2 AT 4*4 ให้คะแนนเรื่องคุณภาพรถมากกว่าเจ้าตลาดครับ ส่วนศูนย์บริการและการบริการหลังการขาย ฟอร์ด ถือว่ายังด้อยอยู่ครับ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2017-1-12 07:02:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J.sparrow. เมื่อ 2017-1-12 08:15

ปัญหายังไม่เกิด ไม่ต้องกังวล ทุกอย่างมีทางออก

แสดงความคิดเห็น

JTK
ตาม น๊าน คร๊าบบบบบ  โพสต์ 2017-1-16 18:00

อัพเกรด  0.07%

โพสต์ 2017-1-12 07:04:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบตามคำถามนะครับส่วนมากที่ซื้อไปไม่มีปัญหาครับมีก็แค่บางคันซึ่งปัญหาของรถมีทุกยี่ห้อแล้วแต่ดวงว่าเราไปเจอคันที่มีปัญหาต่อให้คุณไปซื้อเจ้าตลาดก็ใช่ว่าจะรอด แต่ประเด็นอยู่ที่การบริการหลังการขายมากกว่าครับซึ่งยอมรับกันตรงๆ ว่าฟอร์ดยังทำคะแนนตรงจุดนี้สู้เจ้าตลาดไม่ได้คนส่วนใหญ่จึงยังไม่มีความมั่นใจที่จะซื้อมาใช้ ผมเองที่ซื้อมาใช้ก็รู้ปัญหาดีแต่ก็ซื้อมาใช้เพราะใจชอบล้วนๆ ไม่ต้องกังวลมากครับชอบก็จัดไม่แน่ใจก็จัดค่ายอื่นไปเพื่อความสบายใจเราจะได้ใช้รถอย่างมีความสุข

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2017-1-12 08:39:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครื่องดับกลางอากาศ  มีน้อยมากพอๆกับเจ้าตลาดน่ะแหละ  แต่เกียร์ออโต้พังมันมีมากกว่าเครื่องดับกลางอากาศอีกนะ  คนยังไม่กลัวกันเลย   อยากบอกว่ามันซ่อมได้มันดูแลให้นานได้ก่อนพัง  เอาง่ายๆไม่ต้องเก่งหรอกเข้า 0 ตามระยะเปลี่ยนอะไรต่างๆตามระยะ ( "ยกเว้นเกียร์+เฟืองท้ายอย่าตามระยะให้ทำก่อนถ้าไม่ทำพังแน่ๆครับ")

อัพเกรด  56.67%

เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-12 11:27:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วผมซื้อ EV 3.2+ มาคันนึงอยู่แล้วครับใช้ดีไม่มีปัญหาครับ ขับขึ้นเชียงรายสบายมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ (แอบประหยัดน้ำมันอยู่ ขนาดไปถึงลำปาง น้ำมันยังเหลือ ขีดนึง 555) ส่วนที่จะคิดจะซื้อ Ranger เพราะรถกระบะคันเก่าที่บ้านใกล้กลับบ้านเก่าเข้าไปทุกทีแล้ว กระบะก็เป็น Ford Ranger รุ่นแรกเลยครับ เก่ามากกกกกก

คงตัดสินใจซื้อ Ford Ranger ละครับ เพราะว่าใจชอบเหมือนกัน แล้วจะเอามาให้ยลโฉมกันนะครับ ตอนนี้ กำลังมองหา 0 โปรดีๆอยู่ครับ ใครมีที่ไหนดีๆ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-4-27 11:28 , Processed in 0.201922 second(s), 29 queries .