New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 549|ตอบกลับ: 18

ความเป็นจริง เครื่องดับกลางอากาศ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  40.67%

โพสต์ 6 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด |โหมดอ่าน
สวัสดีครับ

ผมเป็นคนนึงที่กำลังตัดสินใจซื้อรถ Ford Ranger รุ่น 2.2 AT 4x2 WILDTRACK
เท่าที่หาข้อมูลมา เค้าว่ากันว่า มีปัญหาเรื่องของเครื่องดับกลางอากาศ

ไม่ทราบว่า ข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร รบกวนพี่ๆน้องๆเพื่อนๆในนี้ โปรดแนะนำด้วยครับ

อยากเป็นส่วนหนึ่ง ของคลับที่นี้ครับ

ขอบคุณครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelความเป็นจริง เครื่องดับกลา
heatlevelBanana
heatlevelสอบถามข้อมูลกระบะฟอร์ดทุกร
heatlevelhttp://fb.me/pumpuyford
heatlevelอยากสอบถามเพื่อนๆเรื่องการ
heatlevelFord Ranger WT กับ Andriod Auto
heatlevelกลิ่นเหม็นรถใหม่แก้ไม่หาย
heatlevelเสียงเครื่องยนต์ดังแก๊รกๆๆ
heatlevelแท่นรองแบบไฮโดร มีสมาชิกท่
heatlevelทริปแอ่วเหนือกับRanger คู่ใจ
heatlevelขอวิธีเปลี่ยนน้ำมันครัช ด้
heatlevelคุยกัน เรื่องการเปลี่ยนยาง

อัพเกรด  11.45%

โพสต์ 5 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด

คิดจะเล่นฟอดต้องใจถึงครับ อย่าไปกลัวปัญหาที่คนโน้นคนนั้นเค้าว่ามาสิคับ ตัวผมเองก่อนซื้อไม่เคยคิดจะชอบเลยฟอดเนี่ยไม่อยู่ในสายตาด้วยซ้ำ ที่บ้านมีแต่มิตซู กะ โตต้า ผมเป็นคนแรกที่ขับฟอดt6 ในตำบลผม(ผมคนบ้านนอก) ออกมาอาทิตแรกมีแต่คนถามว่ามึงเอามาทำไมฟอดเนี่ย ผ่านมาไม่กี่เดือนหลอกคับคนใกล้ตัวผมมองแต่ฟอด และถ้ามีโอกาศซื้ออีกผมก็จะเอาฟอดคับ  ปัญหาที่พี่ได้ยินมาลองวิเคราะห์ดูคับ ว่ามันเกิดจากอะไรเกิดจากรถเดิมๆ หรือ เกิดจากการซนของเจ้าของรถเอง  ผมมองว่าฟอดที่คนเค้าว่ามีปัญหาโน่นนี่นั่น ฟอดมันเป็นรถที่เทคโนโลยีสูง ปัญหาที่เกิดมันแก้ไขได้นี่คับ ก็ขึ้นอยู่กะพี่ละคับอ่านคอมเม้นผมก็ตัดสินใจเอา เลือกในสิ่งที่พี่ชอบชอบค่ายไหนรุ่นไหนก็แล้วแต่ใจพี่ละกัน แต่ส่วนตัวผมตอนนี้ชอบความเป็น อเมริกันไปแล้ว สิ่งที่ให้มากะรถโคตรคุ้ม

เราต้องเปิดใจให้กว้างคับแล้วเราจะพบกับความต่าง

อัพเกรด  71.67%

โพสต์ 6 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมใช้อยู่ครับ "WT 2.2 at ส่วนตัวผมไม่มีปัญหาไรครับ จะ50Kโลละครับ (ปัญหาเดียวของผมคือมะมีเงินแต่งครับ55)          ตอนผมซื้อผมไม่ได้สนใจไรเลยครับ ผมอยากจะได้มันแค่นั้นเอง (อ่านตามข่าวนู้นๆนี้ๆมาเหมือนกัน มันก็มีปัญหาทุกค่ายละผมว่า ความคิดผม ซื้อมาเพราะชอบ มะได้ซื้อมาซ่อม ถ้าไปซื้อที่ไม่ได้ชอบ ละ มาซ่อม นี้มันจะยิ่งเลวร้ายเข้าไปใหญ่เนอะๆ)

อัพเกรด  0.24%

โพสต์ 5 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
เครื่องยนต์ดับกลางอากาศ..........มีมั้ย????
มีครับ..ถ้าผมจำได้...ข้อมูลไม่ผิดไม่เกิน..5 คันแล้วครับ...2 ใน 5 คันรถรีแม๊พมา....WT 3.2 ครับ..
ส่วนจะเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวฟอร์ด..ผมว่าถ้าน้ายังไม่มั่นใจ..อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ...จะโดนด่าเหมือนพวกกระผมอีก..ผมตอนนั้นแค่ใบจองก็..โดนสวด..ตลอด......แต่พอได้รับรถมา..คนล่ะเรื่องกันเลย...หน้ามือเป็นหลังเท้า...ผมโชคดีที่รถไม่จะมีปัญหา....คุณลุงที่ผมรู้จัก...ท่านเกษียณอายุราชการมาจะ 10 ปีแล้ว..ท่านใช้รถรุ่นที่น้าจะซื้ออยู่นะ...นี่ก็ 2 ปีกว่าๆแล้ว..ท่านยังขับมาคุยกับผมบ่อยๆอยู่ครับ..

อัพเกรด  48.9%

โพสต์ 6 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้ากลัว อย่าชื้อครับ ไปชื้อยี่ฮ้อที่เรา มั่นใจดีกว่า อย่างน้อยถ้ามีปัญหาจิงๆ เราก็ยังสบายใจที่เราเลือกยี่ห้อที่เรามั่นใจ  บางทีผมเห็ตาแก่เขายังขับเรนเจอร์ ยุเลย ทำไม่แก แก่แล้ว แกถึงไม่กลัวเรนเจอร์ดับกลางอากาศบ้าง  

แสดงความคิดเห็น

โพสดี: 5.0
โพสดี: 5
คุณลุงผม.(70 ปี).เหยียบกระจาย...WT/2.2/4*2 ผมได้ลองขับแล้ว..ชอบครับ..ผมใช้ XLT นะครับ.  โพสต์ 5 วันที่แล้ว
คำถามโดนใจรึป่าว เหมือนของขึ้นเลยครับ.... อิอิ  โพสต์ 6 วันที่แล้ว

อัพเกรด  0.07%

ผมว่า ปัญหามันมีทุกยี่ห้อละครับ แล้วแต่ว่าจะมากน้อย แต่ว่ายี่ห้อเจ้าตลาด เค้าให้บริการหลังการขาย/ตอบสนองความต้องการของลูกค้าได้ดีกว่าฟอร์ดเรามากครับ อีกทั้งช่างของเค้าเก่งกว่าฟอร์ดเราด้วยครับ ตอนนี้... ผมใช้ WT 2.2 AT 4*4 ให้คะแนนเรื่องคุณภาพรถมากกว่าเจ้าตลาดครับ ส่วนศูนย์บริการและการบริการหลังการขาย ฟอร์ด ถือว่ายังด้อยอยู่ครับ

อัพเกรด  0.02%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย J.sparrow. เมื่อ 2017-1-12 08:15

ปัญหายังไม่เกิด ไม่ต้องกังวล ทุกอย่างมีทางออก

แสดงความคิดเห็น

JTK
ตาม น๊าน คร๊าบบบบบ  โพสต์ เมื่อวาน 18:00

อัพเกรด  0.07%

ตอบตามคำถามนะครับส่วนมากที่ซื้อไปไม่มีปัญหาครับมีก็แค่บางคันซึ่งปัญหาของรถมีทุกยี่ห้อแล้วแต่ดวงว่าเราไปเจอคันที่มีปัญหาต่อให้คุณไปซื้อเจ้าตลาดก็ใช่ว่าจะรอด แต่ประเด็นอยู่ที่การบริการหลังการขายมากกว่าครับซึ่งยอมรับกันตรงๆ ว่าฟอร์ดยังทำคะแนนตรงจุดนี้สู้เจ้าตลาดไม่ได้คนส่วนใหญ่จึงยังไม่มีความมั่นใจที่จะซื้อมาใช้ ผมเองที่ซื้อมาใช้ก็รู้ปัญหาดีแต่ก็ซื้อมาใช้เพราะใจชอบล้วนๆ ไม่ต้องกังวลมากครับชอบก็จัดไม่แน่ใจก็จัดค่ายอื่นไปเพื่อความสบายใจเราจะได้ใช้รถอย่างมีความสุข

อัพเกรด  0.02%

เครื่องดับกลางอากาศ  มีน้อยมากพอๆกับเจ้าตลาดน่ะแหละ  แต่เกียร์ออโต้พังมันมีมากกว่าเครื่องดับกลางอากาศอีกนะ  คนยังไม่กลัวกันเลย   อยากบอกว่ามันซ่อมได้มันดูแลให้นานได้ก่อนพัง  เอาง่ายๆไม่ต้องเก่งหรอกเข้า 0 ตามระยะเปลี่ยนอะไรต่างๆตามระยะ ( "ยกเว้นเกียร์+เฟืองท้ายอย่าตามระยะให้ทำก่อนถ้าไม่ทำพังแน่ๆครับ")

อัพเกรด  40.67%

เจ้าของ| โพสต์ 5 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ จริงๆแล้วผมซื้อ EV 3.2+ มาคันนึงอยู่แล้วครับใช้ดีไม่มีปัญหาครับ ขับขึ้นเชียงรายสบายมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ (แอบประหยัดน้ำมันอยู่ ขนาดไปถึงลำปาง น้ำมันยังเหลือ ขีดนึง 555) ส่วนที่จะคิดจะซื้อ Ranger เพราะรถกระบะคันเก่าที่บ้านใกล้กลับบ้านเก่าเข้าไปทุกทีแล้ว กระบะก็เป็น Ford Ranger รุ่นแรกเลยครับ เก่ามากกกกกก

คงตัดสินใจซื้อ Ford Ranger ละครับ เพราะว่าใจชอบเหมือนกัน แล้วจะเอามาให้ยลโฉมกันนะครับ ตอนนี้ กำลังมองหา 0 โปรดีๆอยู่ครับ ใครมีที่ไหนดีๆ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

:: รณรงค์เขตสุภาพชนของคนพันธ์แกร่ง / :: ประชาสัมพันธ์ โพสไว้ให้ถูกห้อง ค้นหาสะดวก ติดตามสบาย

กฏ ข้อบังคับของเว็บบอร์ดฉบับเต็ม

ดึงมาบางส่วนดังนี้
- ห้ามแสดงความเห็นพาดพิง ทำลายบรรยากาศการสนทนา หรือทำให้ผู้อื่นเสียหาย หรือ ทำลายความน่าเชื่อถือ
- เจ้าของชื่อล็อกอิน จะต้องรับผิดชอบต่อ ผลที่เกิดจากข้อความที่ปรากฏ จากชื่อล็อกอิน ของท่านทุกกรณี
- ห้ามโพส ข้อความ รูปภาพ คลิป หยาบคาย เสียดสี ลามก ผิดศิลธรรม อันดีงาม หรือ ก่อกวน
- หากตรวจพบการกระทำผิดข้อตกลง กฎระเบียบ ทางเว็บมีสิทธิ์ลบรายการ ความเห็นโดยไม่ต้องแจ้งให้สมาชิกทราบ
- เมื่อสมาชิกกดปุ่ม โพสต์ข้อความ ทางเว็บจะถือว่า ท่านรับทราบกฎระเบียบ และพร้อมที่จะปฏิบัติตาม

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-1-17 17:19 , Processed in 0.212586 second(s), 29 queries .