New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 3080|ตอบกลับ: 19

ขอความรู้เรื่องปลอกกันสั่นครับ ..////

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.06%

ผมเอารถไปเปลี่ยนล้อ ช่างบอกว่าควรติดปลอกกันสั่น
Hub ling หรืออะไร ลิ้งๆๆ สักอย่าง พร้อมชี้ให้ดูว่า
ล้อมันมีระยะห่างของบ่าที่ไม่ฟิตพอดีกับดุม ตามภาพ
ซึ่งจะทำให้น้อตล้อรับน้ำหนักของรถไปเต็มๆ อาจทำเกลียวให้น้อตขาดได้
มันเป็นอย่างนั้นจริงหรือเปล่าครับ รถวิ่งปกตินะ ไม่สั่น

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelเครื่องเล่นเพลงจาก USB แบบปร
heatlevelขอความรู้เรื่องปลอกกันสั่น
heatlevelวิธีทำปุ่มปลดเกียร์ว่างที่
heatlevelเปลี่ยนปุ่มแอร์แบบไฮโซกับเ
heatlevel.ใครจะออกรถใหม่อย่าลืมขอโป
heatlevelติดกาบข้างก็สวยดีนะ //////////
heatlevelเสือนวลไปซ่อมท่อมา //////////////
heatlevelฟอร์ด เรนเจอร์ เพลาแตกตอนลง
heatlevelแค่นี้เร็วพอมั๊ย //////////
heatlevelท่อแตกแล้วจ้า ////////////////
heatlevelขอนแก่นทีม ประชุมเตรียมตัว
heatlevelก่อนเข้าบ้าน อย่าลืมเช็คคว

อัพเกรด  0.11%

โพสต์ 2017-2-2 09:32:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชาย ตอบกลับเมื่อ 2017-2-2 09:27
ลองมาคำนวนอัตราการรับน้ำหนัก
สมมุติว่าล้อ+ยางหนัก 100 ...

รับน้ำหนักตัวรถ ไม่ใช่น้ำหนักยางครับ

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2017-2-2 11:15:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัว hub ring มีประโยชน์ในเชิง center bore ไม่ใช่รับน้ำหนักตัวรถครับ ส่วนน็อตล้อรับน้ำหนักนะถูกต้อง ไอ้ตัวนี้มีประโยชน์สำหรับประคองให้น็อตทุกตัวอยู่ในระดับกึ่งกลางมากที่สุด (ต้องฟิตพอดีทั้ง ID และ OD ) เพื่อป้องการการเยื้องศูนย์ของน็อตล้อเป็นที่มาของพวงมาลัยสั่นนั่นเองครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-2 09:27:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองมาคำนวนอัตราการรับน้ำหนัก
สมมุติว่าล้อ+ยางหนัก 100 กก
น้อตมี 6 อัน น้อตอันนึงก็รับน้ำหนักไม่ถึง 20 กก
ผมว่าไม่น่ามีปัญหา...................

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2017-2-2 09:35:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมคิดว่าจำเป็นนะครับ เพราะน๊อตล้อเราขันบ่อยๆมันสึกหรอลงเรื่อยๆ ทำให้ล้อไม่ได้ศูนย์ เวลาวิ่งมันจะสั่นเล็กน้อย หาปลอกอลูมิเนียมตามร้านยางสี่ร้อยครับ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2017-2-2 09:44:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baac เมื่อ 2017-2-2 09:51

รถผมก็เคยใส่แต่ตอนนี้ถอดออกแล้ว
เพราะ มันหลวมนิดๆ  เลยถอดออก
เหตุที่ใส่เพราะ กลัววิ่งเร็วๆ แล้วพวงมาลัยสั่น
แต่ไม่ได้ใส่ พวงมาลัยก็ไม่สั่น

x

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-2 09:51:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
lek12 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-2 09:32
รับน้ำหนักตัวรถ ไม่ใช่น้ำหนักยางครับ

ออ ใช่ๆๆๆๆๆครับผม

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2017-2-2 10:05:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แสดงว่าโดนฟัน..เพราะไอ้ตัวนี้+น๊อตล้อมันแถมอยู่แล้ว..ร้านไหนนิขายของหวังรวยเกิน

เจ้าของ| โพสต์ 2017-2-2 10:09:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ๋ว ตอบกลับเมื่อ 2017-2-2 10:05
แสดงว่าโดนฟัน..เพราะไอ้ตัวนี้+น๊อตล้อมันแถมอยู่แล้ว..ร้านไหนนิขายของหวังรวยเกิน

ไม่เกี่ยวหรอกครับ
ผมเอาล้อไปเปลี่ยน
เขาคิดเงินค่าเปลี่ยน 200 บาท
อย่าคิดเอาเอง..........

อัพเกรด  0.1%

โพสต์ 2017-2-2 11:56:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่ดีกว่าครับ..ถ้าตกหลุมแรงๆ ยังพอช่วยได้   เหมือนกับมันใช้แรงน๊อตบีบไว้เฉยๆ  
ถ้าตกแรงๆพวงมาลัยสั่นแน่  หาแบบอัลลอยเกรดดีๆหน่อย  ราคาหลายร้อยอยู่  
ปล..ดุมล้อน้าอ่ะคับ .สนิมเยอะจัง  หาสเปรย์สีดำพ่นซักนิด...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-11-15 03:58 , Processed in 0.074613 second(s), 27 queries .