New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 851|ตอบกลับ: 11

สอบถามมีน้ำมันซึมออกมาตรงหน้าเครื่องครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  46%

รบกวนสอบถามพี่ๆสมาชิกหน่อยนะครับ มันมีน้ำมันซึมออกมาตรงหน้าเครื่อง ไกล้ๆกับพู่เลย์ตรงกลางเครื่องและย้อยลงไปจนเกือบถึงคอมเพรสเซอร์แอร์ อาการแบบนี้มันเกิดจากการรั่วของซีลตัวไหนรึเปล่าครับ รถปี2013 วิ่งมา 67,800กิโลครับ ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามมีน้ำมันซึมออกมาตรงห
heatlevelใครติดเทอร์โบไทม์เมอร์มังค
heatlevelแชร์ประสบการณ์ เปลี่ยนแม็ก
heatlevelอุด EGR Wildtrak 2.2 AT
heatlevelขายดาวน์ ฟอร์ดเรนเจอร์ xlt 2.2
heatlevelสอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนท
heatlevelขอคำแนะนำพิกัดอู่ทำสี หน่อ
heatlevel2018 เปิดตัวกระจังหน้าเจ้าตล
heatlevelอัพไซต์1แถม1
heatlevelสนใจออกรถ
heatlevelUp sync2 to 3navi หรือ..sync3 to sync navi
heatlevelต้องการซื้อกันชนท้าย Ford Ranger

อัพเกรด  12.33%

โพสต์ 2017-7-21 13:40:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tumm เมื่อ 2017-7-21 14:03

ผมก้อเจอเมื่อวานครับหลังจากยกรถเข้าไปที่ 0 เพราะอาการเกียร์กระตุก ว่าจะไปหาอู่นอกซ่อมครับเพราะรถหมดประกัน 5 ปีแล้ว เพิ่งหมดเมื่อเดือนที่แล้วนี่เอง เหมือนตั้งเวลา ถ้าซ่อมอู่นอกพอจะทราบราคาไปครับ มีมา 2 อาการแล้วครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วย

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2017-7-16 19:31:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็เป็นครับ รถ 4 ปีกับ 6 เดือน. วิ่งไปประมาน 69000 กิโลได้. คงถึงเวลาต้องซ่อมแล้วสิ

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2017-7-12 09:32:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับ เพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่าน
ผมแวะมาช่วยดัน และเห็นใจทุก ๆ ท่านที่ประกันนั้นหมดแล้ว...
ส่วนใหญ่ อาการเลียงไข้. เอ๊ย ไม่ใช่ อาการลองใช้ดูก่อน ผมจะแจ้งให้ศูนย์ทำเรื่องไว้ว่าเราได้เคยมีการแจ้งไว้ในลักษณะนี้แล้วให้มีประวัติไว้ และลงไว้ด้วยว่ายังไม่ได้รับการแก้ไขแต่ให้ไปใช้ดูก่อน...
นี่แหละคือ Service ที่เราต้องยอมรับครับ ซึ่งพัฒนาได้ แต่ก็ไม่รู้ว่าทำไม? ช่างช้าเสียเหลือเกิน...
เอาเป็นว่า ต้องตามเรื่องครับ รักษาผลประโยชน์ของเราเอง ขอให้โชคดีครับ.

อัพเกรด  32%

โพสต์ 2017-7-12 08:23:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย INK-RANGER เมื่อ 2017-7-12 08:25

รถผมเข้าศูนย์มาเมื่อวาน
ช่างไม่เปลี่ยนซีลให้ครับแต่ขันเร่งน๊อตบริเวณที่มีน้ำมันซึมออกมาให้ครับ
จนท.แจ้งว่าถ้ารั่วอีกให้โทรแจ้งจะสั่งอะไหล่ไว้รอ...อันนี้ไม่เข้าใจว่าทำไมไม่เปลี่ยนซีลให้ใหม่
รถยังไม่หมดประกัยแถมผมยังซื้อประเพิ่มอีกเป็นห้าปี
สมมุตินะครับถ้ารถใกล้หมดประกันแล้วช่างศูนย์ทำแบบนี้พอหมดประกันแล้วซีลรั่วอีกจะถือว่าซีลรั่วก่อนหมดประกันไม๊ครับ
อาการที่ 2 เกียร์กระชาก  รอบแรกช่างแจ้งว่า ECU เกียร์ เออร์เล่อ ไม่มีโค๊ท ช่างรีเว็ต ECU เกียร์
                                 รอบสอง ก็รีเซ็ตกล่องอีก อันนี้น่าจะเปลี่ยนกล่องควบเกียร์ให้ใหม่
ทั้งหมดได้ถามจนท.ประจำศูนย์แล้วคำตอบคือรอยยิ้ม แล้วก็ตอบไม่ตอบอะไร
สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าศูนย์บริการมีส่วนได้เสียกับค่ายรถไม๊ ทำไมถึงไม่อยากเคลมอะไหล่ให้ลูกค้า
ทำไมถึงต้องให้ลูกค้านำรถเข้าศูนย์บริการหลายรอบ
อย่าให้บอกเลยครับว่าที่ไหน เขาอาจจะทำให้รถคันอื่นดีกว่ารถผมก็ได้

อัพเกรด  19.55%

โพสต์ 2017-7-8 07:18:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเหมือนกันครับ ช่างศูนย์บอกรั่วจากซีลฝาหน้า ต้องเปลี่ยนฝาหน้าครับ เจอตอนหมดประกันด้วย ราคาแรงอยู่ครับ
อาการนี้ช่างบอกเป็นกันเยอะ ถ้าหนักหน่อยต้องเปลี่ยนฝาหน้าหลังเลย

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2017-7-1 14:12:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมเคยเคลมแล้วครับ เปลี่ยนฝาหน้าเครื่องใหม่ เลยไม่ทราบราคาครับ

อัพเกรด  46%

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-1 10:20:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปเข้าศูนยมาแล้วครับค่าใช้จ่าย8,000บาทครับ

อัพเกรด  30.7%

โพสต์ 2017-7-1 08:25:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผมก็ซึมหน่อยๆ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ ?

อัพเกรด  31.45%

โพสต์ 2017-7-1 00:48:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
spiea ตอบกลับเมื่อ 2017-6-30 08:28
ซีลปั๊ม commonrail รั่วครับ  ผมเปลี่ยนมาแล้ว  พร้อมอัดประเ ...

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-11-18 16:51 , Processed in 0.226895 second(s), 30 queries .