New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 2659|ตอบกลับ: 18

Ranger T6 : หาก Locked สนิท เสียงก็ติดให้. แต่ถ้าไม่...ก็เงียบฉี่นะซิท่าน...

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.04%

สวัสดีอีกครั้งครับเพื่อนสมาชิก ผมแวะมาส่งงานสามฉบับ ส่งชับ ๆ งานต่อเนื่อง...

ส่งการบ้านงานนี้ ผมทดลองมาเกือบสี่ปี ยังใช้ได้ดีอยู่นะครับผม..
เพียงแต่ สำเนียงเสียงส่ง คงไม่เพราะ เสนาะหู
แต่สำหรับผมแล้ว ก็พอเพียงตามอัตภาพครับ ต่างจังหวัดหาอะไหล่ยากหน่อย เลยใช้สอยเท่าที่มี ด้วยงบเบา ๆ ตามสไตล์ครับ.
ที่จริงแล้ว เพื่อนสมาชิกอาจจะใส่วงจรพับกระจกมองข้างที่มีขายแบบสำเร็จรูปเลยก็ได้นะครับท่าน รู้สึกจะมีเสียงให้ สบายหูและดูดี ส่วนที่ผมนำเสนอนี้ เผื่ออยากทำเองแบบ ง่าย ๆ สบายกระเป๋า...

อย่างที่เพื่อน ๆ น่าจะพอทราบ เจ้า Ranger T6 หรือแม้กระทั่ง MC เวลา Lock แต่ละที ต้องมีผวาบ้างละ คือหากไม่สังเกตุก็จะไม่ทราบว่า เรา Locked สำเร็จเสร็จแล้วหรือยัง
อย่างที่เรียนแจ้ง ถึงแม้ว่า รุ่นล่าสุด อย่าง MC จะมี MISS LOCK มาให้ แต่ก็ต้องอยู่ภายใต้เงื่อนไขที่ต้องกดเบิ้ล เกินพอดี ทำไมไม่ใส่เสียงให้พร้อมเพรียงตอนกดครั้งเดียว ไม่ต้องเสียวเพราะสงสัยก็ไม่รู้เนาะ...
สงสัยจะอุบไว้ ทำขายชาติหน้ากระมังเนี่ย... MCC รุ่นหน้าใส่มาเถอะ... PUSH Start...

กระทู็นี้ไม่มีพูดมาก เพราะว่าวงจรไม่มีอะไรมากครับ จับ ๆ ใส่ ๆ ก็ได้เสียงมาตามนี้เลย.  (ขออภัยที่ใส่ภาพไม่ได้มาก ไม่ได้ถ่ายไว้ครับ ทำเสร็จแล้วก็ใช้เลย...)

เมื่อได้ลายแทง ก็ออกแรงแข็งขัน อยู่ไกล ไม่ค่อยดี ต้องมานี่ อยู่ด้วยกัน...

ก่อนปิดฝา ตรวจตราหน่อย จับสายร้อย เข้าด้วยกัน...

หามุม ที่คุ้มค้า ฝั่งด้านขวา แปะให้มั่น...
Buzzer แปะด้านบน หลบให้พ้น น้ำเข้านะท่าน...แฮ่ ๆ...

เมื่อเสร็จ ดั่งประสงค์ ต้องรีบตรง ไปฟังกัน...ตาม Link ไปเลยครับ. เพราะเรื่องเสียง หากเล่าเฉย ๆ อาจจะไ่ม่ได้อรรสถ เตรียมสำลีอุดหูไว้หน่อยเน้อ...

https://youtu.be/sqbR96trdsI

จบแล้วครับ ลองชั่งใจดู หากอยากรู้ ต้องทำเองครับ.
ขอความสุข สวัสดี จงมีแด่ เพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่านเช่นเคยครับ.

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 1สร้างสรรค์ +1 มิตรภาพ +1 ย่อ เหตุผล
seothaialfa + 1 + 1 เยี่ยมมากๆ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelRanger T6 : หาก Locked สนิท เสียงก็ต
heatlevelตะแกรง กันหิน ฉบับ พอกิน พอถ
heatlevelไฟกุญแจ มีข้อแม้ ไม่ตัดต่อ..
heatlevelต่อยอด Puddle Lamp กับ I'v just D.I.Y ตา
heatlevelองค์ลง...ตรงไฟเบรคดวงที่สาม.
heatlevelวงจรควบคุมกล้องหลัง-หน้า กั
heatlevelHow To : FORD Ranger T6 Setup : Doors Automatic Lock
heatlevelว่าจะไม่...แต่ใจมันรัก...D.I.Y ไ
heatlevelจุดประกายนิด ๆ...เพื่อสะกิด
heatlevelใครติดเทอร์โบไทม์เมอร์มังค
heatlevelแชร์ประสบการณ์ เปลี่ยนแม็ก
heatlevelอุด EGR Wildtrak 2.2 AT

อัพเกรด  0.19%

โพสต์ 2017-7-15 00:40:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่านแล้วเพลินจำเริญใจยิ่งนักครับพี่ท่าน

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับท่าน Bun.  โพสต์ 2017-7-15 09:54

อัพเกรด  0.08%

โพสต์ 2017-7-15 06:10:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากได้แบบเก๋งฮอนด้าน่ะครับ
ล๊อคสำเร็จ ไฟฉุกเฉินกระพริบ 3 ครั้ง แต่... ถ้าล๊อคไม่สำเร็จ ไฟฉุกเฉินกระพริบ 1 ครั้ง และกลอนประตู ก็จะเด้งด้วยครับ ส่วนปลดล๊อค ไฟฉุกเฉินกระพริบ 1 ครั้ง จัดให้หน่อยครับ ขอบคุณความรู้ดีๆๆ ครับผม

ขอบคุณครับท่าน pradub, คงอย่างที่ท่าน Lek แจ้งแหละครับ Function ตามต้นฉบับ คงต้องเพิ่งกล่อง และต้อง Program.  โพสต์ 2017-7-15 09:55
น่าจะทำได้ลำบากนะครับถ้าต้องการฟ้งชั่นการทำงานตามนี้  โพสต์ 2017-7-15 09:27

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2017-7-15 14:42:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไอเดีย เฉียบไปเลยครับ

ขอบคุณครับ ทำตามแบบฉบับคน งบ. น้อยนะครับท่าน.  โพสต์ 2017-7-15 17:50

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2017-7-17 16:21:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จะตามไปโดยพลัน ครับ

ขอบคุณครับที่รับชมครับท่าน Junbo, ลองดูครับ, ติดขัดตรงไหนถามไถ่กันได้เลยครับท่าน.  โพสต์ 2017-7-17 16:32

อัพเกรด  34.05%

โพสต์ 2017-7-17 21:31:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาเป็นกลอนรื่นเริงเพราะเสนาะเสียง เด๋วลองเลียบๆ เคียงๆ ตามท่านว่า  หากสำเร็จเสร็จเรียบ ดังกล่าวมา จักยกสุรา 2 จอก ขอบน้ำใจ

อัพเกรด  0.04%

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-18 08:38:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kritzea ตอบกลับเมื่อ 2017-7-17 21:31
มาเป็นกลอนรื่นเริงเพราะเสนาะเสียง เด๋วลองเลียบๆ เคี ...

ขอบคุณ ที่แวะชม สไตล์ผม งบจำกัด
ทำใช้ เกือบสี่ปี เสียงที่มี ก็ยังชัด...
อยากได้ เสียงอะไร ก็จัดไป อย่าให้พลาด
งบรวม ไม่เกินร้อย งบเหลือค่อย เหมาทั้งตลาด...

อัพเกรด  51.33%

โพสต์ 2017-7-20 12:48:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับการบ่งปัน นะครับ

ท่าน choty, ขอบคุณครับ ที่รับชม เพื่อนๆ รุ่นเก่า เหงากันมานานล่ะ หากมีเวลาลองทำกันดูครับ.  โพสต์ 2017-7-20 13:08

อัพเกรด  45.7%

โพสต์ 2017-8-2 09:45:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยอดเยี่ยมมากครับ

ขอบคุณครับ ที่ัขับ (รุ่นใหม่) มาเยี่ยม..  โพสต์ 2017-8-2 16:28

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2017-8-3 12:38:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีท่านใดแปลง ชุดล๊อคประตู mc มาใส่ในตัว T6 ไหมครับ อยากได้ระบบล๊อคด้านในเหมือนตัว MC มากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-11-18 16:52 , Processed in 0.219418 second(s), 28 queries .