New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 599|ตอบกลับ: 9

ปุ่มเปิด/ปิด ช่องแอร์ ไม่ทำงาน

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  65.6%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supatorn เมื่อ 2017-7-27 15:49

สอบถามน้าๆ ท่านผู้รู้ ครับ ไปเข้าศูนย์ ฟอร์ดท็อปคาร์ ชลบุรี เปลียนน้ำมันเครื่อง+กรองเครื่อง+กรองแอร์+เช็คกระจกหมุนขึ้นลงประตู่หลังด้านซ้ายไม่ทำงาน  กลับมา จะปรับช่องลมแอร์ แต่ทำงานอยู่ช่องเดียว ต้องทำงัยครับ การตรวจสอบการแก้ไข ผมไม่กลับไปศูนย์แล้ว และจะไม่เข้าแล้วศูนย์นี้   ข้อความรู้ครับ  ขอบคุณครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelขอความรู้การติดตั้งเร็คหลั
heatlevelปุ่มเปิด/ปิด ช่องแอร์ ไม่ทำ
heatlevelแชร์ เปลียนน้ำเครื่องใหม่ XL
heatlevelขอบคุณ new ranger club
heatlevelบูสแอร์โฟล ทำหน้าที่อะไร
heatlevelรายงานตัวครับ
heatlevelปัญหาเข้าเกียร์ยาก
heatlevelไฟหน้าปัด
heatlevelปรึกษาครับมีปัญหาต้องคิดอี
heatlevelได้รับจดหมายจากฟอร์ด
heatlevelปรึกษาครับ
heatlevelเรืองการอุต EGR

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2017-7-28 16:49:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฟิวส์ขาดป่าวครับ หรือไม่ก็มีการรื้อหน้ากาก อาจจะลืมเสียบสายไฟบางตัว อันนี้เดานะครับ เพราะผมรื้อหน้ากากบ่อยๆ และชอบลืม แต่ฟิวส์ขาดน่าจะเป็นไปได้มากกว่า

อัพเกรด  65.6%

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-27 15:45:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supatorn เมื่อ 2017-7-27 15:47

แจ้งตรวจเช็คกระจกหมุนขึ้นลงประตู่หลังซ้าย แต่กลับมาถึงบ้าน ช่องลมแอร์ ทำงานช่องเดียว  เก็บค่าตรวจเช็ค ชัวโมงล่ะ 600 บาท ตายๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

อัพเกรด  13.33%

โพสต์ 2017-7-27 15:54:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คิดว่าควรกลับไปที่ศูนเดิมแจ้งให้เขารู้ เพราะเขาต้องรับผิดชอบตอนเข้าไปมันยังดีอยู่
**อย่าลืมคุยเรื่องค่าใช้จ่ายให้เสร็จก่อนซ่อม ดูแล้วศูน หน้าเลือดไม่เบา
ถ้ามีค่าใช้จ่ายไม่ต้องทำเท่ากับเขาไม่รับผิดชอบ

อัพเกรด  13.33%

โพสต์ 2017-7-27 15:54:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ร้านแอทั่วไปทำได้แน่

อัพเกรด  4%

โพสต์ 2017-7-28 08:11:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับไปเข้าศูนย์เดิมถ้าไม่รับผิดชอบ แจ้งศูนย์ใหญ่เลยครับ เพราะว่าของเรามาดีๆ ออกมาเสีย

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2017-7-29 16:14:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวิทช์เลือก มันเสียเองครับ ต้องเปลี่ยนยกชุดคอนโทรลแอร์ครับ

อัพเกรด  83.8%

โพสต์ 2017-7-31 13:52:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเพิ่งตั้งกระทู้ไปเมื่อวานนี้เอง เจอกับตัวเลย สรุปสั้นๆครับ ในกรณีของผมนะ ถอดขั้วแบตออกใส่ใหม่ จบครับ ลองสตาร์ทดูทุกอย่างมาครบเหมือนเดิม หรือไม่ก็ลองหากระทู้ชื่อ ช่องลมแอร์ครับ

โพสต์ 2017-8-1 06:02:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าตัว module air เสีย ที่บ้านผมมีครับ

อัพเกรด  83.1%

โพสต์ 2017-8-8 10:15:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นเหมือนผมเลยครับเมื่อ 2 เดือนที่ผ่านมา  พอดีมันยังใช้ได้ 1 ช่อง อยู่ เลยไม่สนใจ วันดี คืนดี ก็กลับมาใช้ได้ปกติครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-12-18 06:06 , Processed in 0.085972 second(s), 27 queries .