New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 1405|ตอบกลับ: 14

กำลังจะตัดสินใจซื้อ ford wt 3.2 a/t 4wd

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  68%

กำลังจะตัดสินใจซื้อ ford wt 3.2 a/t 4wd แต่มีพวกรุ่นพี่บอกมาว่าฟอร์ด มีปัญหาเรื่องเครื่องเปราะ เครื่องพังกันหลายคัน ผมที่กำลังคิดจะซื้อ ลังเลเลยว่าจะเอาไง รบกวนพี่ๆที่ใช้ แนะนำที่ครับ ว่ามีปัญหาที่พบกันมามีอะไรบ้างครับ บอกเป็นวิทยาทานให้แก่ผมที่ครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนท
heatlevelกำลังจะตัดสินใจซื้อ ford wt 3.2 a
heatlevelเดินหน้าสู่แชมป์ เปิดโปรแก
heatlevelเดินหน้าสู่แชมป์ เปิดโปรแก
heatlevelแบตเตอรี่ Ford ranger 2.2
heatlevelชุดสายพาน เท่าไหร่ครับ
heatlevelอยากทำcruise control ในXLT2013
heatlevelมีความคิดอยากเปลี่ยนสายน้ำ
heatlevelใส่โช๊คหลังสั้นกว่าเดิมจะม
heatlevelขอทราบวิธีการติดวัดบูสt5คับ
heatlevelranger mc xlt ปรับความเย็นแอร์ แร
heatlevelขอวิธีถอดเบ้ากุญแจหน่อยครั

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2017-7-29 05:19:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ถ้าไม่เน้น off road  
ซื้อรุ่น 2.2 ที่มี esp ก็พอครับ
แต่ถ้าไม่ซีเรียลเรื่องค่าใช้จ่าย
ก็ได้ครับ  ส่วนเครื่องยนต์ ผมใช้รุ่นออกปี
2013 สภาพ โรงงาน ตอนนี้ปกติดี

อัพเกรด  11.2%

โพสต์ 2017-7-29 07:48:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ของผม2.2at ใช้มา3ปีละครับยังไม่เจอปัญหาอะไร โดยส่วนตัวชอบครับ แต่ผมเข้าศูนย์แค่2ปี แต่ปีต่อมาผมเลือกจะดูแลเองครับ หาข้อมูลตามพี่ๆสมาชิกในคลับ แล้วไปปรับใช้55 ศูนย์ก็ดีนะ แต่มันดีไม่พอ ถ้าเทียบการบริการกับเจ้าตลาดที่ผมเคยใช้มา บริการดีเวอร์  รถดีครับ เสียอย่างเดียวไม่มีตังแต่งครับผม

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-29 09:50:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ พอดีอยากได้ตัว 3.2 ชอบฟอร์ดเพราะช่วงล่างดี ขับแล้วรู้สึกมั่นใจมากเลยครับ เพราะก่อนหน้านี้ผมใช้รถเจ้าตลาดมาช่วงล่างเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีกไม่จบ มาลองขับฟอร์ดเดิมๆ คนละเรื่องเลยครับ

โพสต์ 2017-7-29 11:59:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
MCปรับปรุงแล้วทั้งเทอร์โบทั้งคอฝักบัวน้ำมันเครื่อง

อัพเกรด  85%

โพสต์ 2017-7-29 16:17:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
    ผมเพิ่งออก WT 3.2 Navi มา  ก่อนออกผมก็หาข้อมูลเยอะมากๆ  ในประเด็นเรื่องเครื่องพัง  ผมว่าไม่ค่อยได้ยินประเด็นนี้นะครับ  มีแต่ปัญหาอื่นๆ เช่น  วิ่งแล้วเครื่องดับ  เกียร์กระตุก  ท่ออินเตอร์แตก  กลอนประตูเสีย  เรื่องเหล่านี้ตัว MC ปัจจุบันทางฟอร์ดรับทราบและแก้ปัญหาแล้วครับ  หลังจากออกมาขับไปประมาณ 3,xxx กม.  สำหรับผมที่เคยขับเกียร์กระปุกเครื่อง 3000cc ยกสูง มาก่อน(ใช้คันเก่ามา 11ปี วิ่งไป 43x,xxx กม.)  พบว่าประเด็นเรื่องการออกตัวอืดประเด็นเดียวครับที่ยังขัดใจนิดๆ อยู่  สังเกตได้จากรถคันที่ตามหลังมักจะมีอาการฮึดฮัด 5555  นอกนั้นดีกว่ารถเมื่อ 11 ปีที่แล้วอย่างเห็นได้ชัด  ที่ความเร็วอื่นๆ กดเป็นมา  แต่เรื่องช่วงล่างผมยังรู้สึกว่ามันยังแข็งๆ กระด้างๆ อยู่เลย  จะลองปรับตัวปรับลมยางอีกสักพัก  หากไม่รู้สึกดีขึ้นจะหาวิธีอื่นต่อไปครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-7-29 21:12:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อครับ แสดงว่าก่อน MC มีปัญหาใช่ไหมครับแล้ว ปัญหาเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แต่ไม่ได้เป็นทุกคันใช่ไหมครับ

โพสต์ 2017-7-30 17:11:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจจริงไม่อยากเชียร์ครับ ไม่อยากให้ฟอร์ดเยอะเกินจนดูเป็นรถโหลไป 555
เดิม บริษัทผมใช้เจ้าตลาดหมด ตอนออกตัว T6 มาเป็นคันแรกของจังหวัดไปไหนมีแต่คนมอง แถมคอยดูว่าจะไปได้กี่น้ำ ตอนนี้คนใช้เรนเจอร์เยอะเลย ผมว่ามันใช้ดีกว่าอันอื่นมากเลยนะ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นเรนเจอร์หมดแล้ว ล่าสุดก็ 3.2WT4x4auto ครับใช้เป็นรถประจำตำแหน่งแทน X3 ปรับช่วงล่างดีๆ ยางแจ่มๆ มันไม่ต่างจาก X3เลย

อัพเกรด  85%

โพสต์ 2017-7-30 22:00:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
    เรื่องปัญหาต่างๆ ของฟอร์ดที่ผมว่านี้  ผมก็หาข้อมูลจากที่นี่แหละครับ  และส่วนมากก็จะมีคำตอบอยู่ในกระทู้นั้นๆ เลย  ส่วนปัญหาที่ไม่มีท่านอื่นตอบไว้  ผมก็จดไปถามกับเซลล์ที่โชว์รูม  แต่ละโชว์รูมจะมีเซลล์ที่ได้รับการอบรมพิเศษเรื่องรถ  คนนี้จะตอบปัญหาเรื่องต่างๆ ได้เกือบครบทุกเรื่อง  และจะแนะนำฟังก์ชั่นต่างๆ ที่มีอยู่ให้เราได้มากกว่าเซลล์ท่านอื่น  ลองดูครับ  จนมั่นใจแล้วค่อยตัดสินใจอีกครั้ง
    สำหรับผมแล้ว  เรื่องความทนของเครื่องยนต์  ผมยังไม่ค่อยมั่นใจ(เทียบกับเครื่องอีผุผุ  ที่ผมใช้มา 11 ปี)เท่าไหร่  จะใช้ไปเรื่อยๆ  แล้วดูว่าความทนทานจะเป็นอย่างไร  แต่จากการอ่านกระทู้ต่างๆ ก็จะมีเพื่อนๆ สมาชิกที่ทำธุรกิจ  เช่น  น้า Patcha515 ออกมายืนยันแบบนี้  ก็โล่งใจไปเยอะครับ

อัพเกรด  60.33%

โพสต์ 2017-9-30 23:55:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้อยู่ครับ 3.2 WT.  4*4 ก็ดีครับ ระบบดีทุกอย่าง เข้าโค้งหนึบดี น้ำมันแล้วแต่เหยียบครับ 90-120 กม/ชม. ได้ 11.5-12.8 กม/ลิตร เสียงเครื่องดังไปนิดสำหรับ 5 สูบ ...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2020-1-29 18:32 , Processed in 0.085770 second(s), 28 queries .