New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 851|ตอบกลับ: 3

ขอปรึกษาเรื่องโช๊คอัพหน่อยครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  93.65%

ขอปรึกษาเรื่องโช๊คอัพหน่อยครับ
คือผมจะเปลี่ยนโช๊คใหม่สี่ต้น ราคาไม่เกิน สามหมื่น
เลยอยากปรึกษาพี่ หรือท่านใดใส่อยู่ เคยใช้ เป็นยังไงบ้างแต่ละยี่ห้อครับ
อยากได้ นุ่ม หนึบ ครับ
ที่ผมสนใจ  old man emu  ,  Ozy Westcoast , Overland
แล้วก็สปริงด้วยครับ dobinson นุ่มมั้ยครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelไปเที่ยวภูเขากับเจ้าน้องหม
heatlevelขอปรึกษาเรื่องโช๊คอัพหน่อย
heatlevelสอบ-ถาม แอร์ ออโต้ แบบ 3.2 2012 ค
heatlevelDIY แอร์ ออโต้ แบบ3.2 ครับ
heatlevelสอบถามโหลดด้านหลังสัก 2 นิ้
heatlevelมิตรภาพไม่มีราคา แต่มันมีค
heatlevelสอบถามน้า ๆ ต่อไฟสคัพเพลตรง
heatlevelสวัสดีนะครับผม
heatlevelสอบถามเรื่องไฟหน้า ซีนอน หน
heatlevelขอโทษนะครับ กำลังตามหาไฟหน
heatlevelสอบถามเรื่อง เหล็กกันโคลง ห
heatlevelสอบถามเรื่องติดวัดบูทหน่อย

อัพเกรด  0.24%

โพสต์ 2017-11-11 09:58:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดันไปอีกหน่อยได้มั้ย..งบประมาณ.....ไปที่แบบนี้เลยครับ....ถ้าอยากนุ่ม...
ผมเวสโค้ตเต็มชุดยังสะดุด.ไม่ถูกใจ ถูกก้นเต็มร้อยเลยครับ....

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

แสดงความคิดเห็น

ผมมี old man emu มือสอง โช๊คกับสปริง สนใจสอบถามได้ครับ 087-9421155 (อาร์ต)  โพสต์ 2017-11-13 09:30

อัพเกรด  61.1%

โพสต์ 2017-11-23 13:33:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งบ 30k น่าจะได้แค่ โช้ค 4 ต้นนะครับ

ผมใส่ ozy wc full set อยู่ พูดถึงฟิลลิ่งนะครับ
ขับช้าเข้าซอยเจอลูกระนาดไม่นุ่มครับนะ ออกแนวเฟิร์มขึ้น แน่นขึ้นรู้สึกได้
ขับเร็วหนึบขึ้น แต่ไม่กระด้าง รูดได้สบายครับ แต่เกิน 140 แอบมีอาการนิดหน่อย แต่ยังมั่นใจได้คับ

รถน้าผมใส่ emu nitro sport full set สรรพคุณไม่ต้องพูดคับ หาความนุ่มไม่ได้ ไปไหนมาไหนรู้หมดครับมีหินกี่ก้อน
แต่ที่ได้มาคือหนึบครับ เกาะถนนมากๆ ลองขับแล้วชอบ แต่ไม่ใช่คนขับเร็วตลอด เลยคิดว่าเหมาะกัย ozy มากกว่า
เลยมาจบที่ ozy คับ

ส่วนตัวอื่นไม่เคยลองคับ รอน้าๆ ท่านอื่นมาเล่าสู่กันฟังครับ

อ่อ อีกคันของลุง ช่วงล่างเดิมทุกอย่าง แต่ตัดแหนบแผ่นล่างสุด หัว-ท้าย ออกด้านละ 4"
ผลที่ได้คืนแหนบยุบตัวลงได้มากกว่าเดิม ส่งผลให้นุ่มกว่าเดิมคับ แต่ก็แลกมาด้วยความหวิวๆ คับ
ขับแล้วรู้สึกได้เลย คอสะพานคมๆ ตาม ตจว นี้ นุ่มกว่ารถผมอย่างเห็นได้ชัดคับ

เท่าที่จับความรู้สึกใน 3 คันที่ว่านี้ ผมว่าช่วงล่างเดิมๆ นุ่มสุดแล้วคับ ถ้าน้าจะเอาหนึบด้วย
อาจจะต้องลดความนุ่มนวลลงไปบ้าง

ขอให้ได้ของที่ถูกใจนะครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2017-12-18 06:24 , Processed in 0.081314 second(s), 27 queries .