New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 2739|ตอบกลับ: 10

อุด EGR Wildtrak 2.2 AT

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  30%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nikom771 เมื่อ 2017-11-17 20:13

ในที่สุดก็อุด ERG ได้สำเร็จครับสำหรับ 2.2 AT  ออโต้ แล้วต้องบอกว่าเป็นเรื่องไม่ง่ายเลยครับ ผมพยายามถอดมา 2 รอบไม่สำเร็จ  แต่รอบที่ 3 ก็สำเร็จไปได้ครับ ใช้เวลา 3 ชั่วโมง
ในเบื่องต้นจากที่อุดแล้ว ทดลองวิ่ง 140  km/hr  ที่ระยะทาง 80 km
1. ออกตัวในรอบต่ำได้ดีขึ้น
2. ไฟเครื่องไม่โชว์
3. ไม่มีเสียงไอเสียตีกลับอย่างที่ได้ยินมา

ถือว่าในเบื่องต้นสอบผ่านครับต้องวัดกันยาวๆ

สำหรับท่านใดที่่ต้องการจะทำเรื่องประกันไม่ต้องคำนึงครับ  รถผมพึ่งออกมาได้ 2 เดือน จริงๆ ไม่ได้หวังผลเรื่องการออกตัว หรือประหยัดหลอกครับ ประเด็นหลักผมไม่อยากให้ชุดวาล์วมีเขม่า มากกว่า  ที่ผมจะนำเสนอเป็นวิธีการที่ผมทำแล้วสำเร็จนะครับ  แต่ถ้าท่านใดมีวิธีที่ง่ายและก็ดีกว่าก็รบกวนแชร์กันด้วยนะครับ

ขั้นแรก
1. ปลดเสากระโปรงก่อนครับจะได้ทำงานง่ายขึ้น

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2สร้างสรรค์ +1 มิตรภาพ +2 ย่อ เหตุผล
jesusgamers + 1 ขอบคุณครับ
seothaialfa + 1 + 1 เยี่ยมมากๆ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelขายดาวน์ wildtrak 2.2 AT 2017
heatlevelForscan by Nik
heatlevelอุด EGR Wildtrak 2.2 AT
heatlevelกันสาดติดเองใกล้จะหลุด
heatlevelขายยางราคาถูก สายไหม32 BF/Mickey
heatlevelขอบคุณครับ
heatlevelเคล็ดไม่ลับ ล้างรถให้ไร้รอ
heatlevelต้องการขายวิทยุ ranger2012
heatlevelถอนครัชแล้วเกียร์มีเสียงดั
heatlevelมีปัญหาแอร์ออโต้ ลมแอร์ออก
heatlevelRanger Raptor
heatlevelมีกระจังหน้า.สวยๆมั่งไหมคร

อัพเกรด  0.02%

โพสต์ 2017-12-14 12:50:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาคีมคอม้าตัวใหญ่ๆหน่อยบีบตรงท่องวงช้างบีบให้แฟบๆติดกันเลยก็ได้ครับง่ายๆแล้วก็รูดผ้ากันร้อนปิดไว้ครับ   แต่ๆทำไมรถท่านไม่มีผ้ากันร้อนละนั่น

อัพเกรด  0.12%

โพสต์ 2017-12-1 11:01:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สัญญาณเน็ตหาย

เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-1 16:45:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nikom771 เมื่อ 2017-12-6 16:22

ถ้าใครพร้อมจะทำเริ่มกันเลยครับ 1. ถอดโช๊คฝากระโปรงก่อนครับจะได้ทำงานง่ายหน่อย

2. ถัดมาหาอุปกรณ์มาค้ำไว้ครับ

3. ถอดฝาครอบเครื่องครับ

4. ถอดท่ออากาศเข้าลิ้นผีเสื้อครับ

5.ถอดชุดปีกผีเสื้อครับ มีน็อต กับปลั๊กไฟ  แล้วมีน๊อตยึดปีกผีเสื้อด้านล่าน 1 ตัวด้วยนะครับ

6. ถอดออกมาแล้วครับ

มาถึงตรงนี้ถือว่าช่วงกลับตัวยังทันครับ ไปต่อกัน 7. ถอดน็อตยึดท่อ EGR กับ ท่าไอดีครับ มีน็อต อยู่ 2 ตัว

8. จากนั้นก็ถอดน็อตยึดท่อไอดี แล้วถอดท่อไอดีออกมาเลยครับ

มาถึงตอนนี้จะเริ่มเนื่อยและสำหรับมือใหม่ ไปกันต่อครับ
9. ถอดปลั๊ก เข้ามอเตอร์ EGR ครับ

10 ถอดมอเตอร์ EGR ออกมาครับ โดยใช้ประแจ แฉก ซึ่งน๊อตจะมี 4 ตัวครับ ตัวในสุด ขันอยากมากครับมุมไม่ค่อยได้ แต่ลองไปซักพักก็ออกครับ
จากนั้นถอดมอเตอร์ออกมาครับ

มาถึงขั้นตอนที่อยากที่สุดแล้วครับ ก่อนอื่นหาเครื่องมือพิเศษมาช่วย 2 ตัว
ตัวแรกบล๊อกจิ๋วเบอร์10 ครับ

ตัวที่ 2 แหวนข้างตัดสั้นครับไม่งั้นขันไม่ได้

11 จากนั้นใช้มือล้วงถวดน๊อตขั้นท่อ EGR ออกมาครับ มีน๊อต 2 ตัว

12 ใส่แผ่นอุดที่เตรียมมาครับ ไม่มั่นใจก็เลยทา ทีบอรน กันรัว

13. ใส่แผ่นอุดแล้วไม่มั่นใจ ทาทีบอร์น ด้านนี้ด้วยครับ  จากนั้นประกอบกลับ  ขาประกอบจะง่ายหน่อย เริ่มรู้มุมแหล
ขอให้โชค ดีนะครับสำหรับทานใดที่จะลองทำเอง จบแค่นี้ครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-6 16:24:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พอดี 2 รูปด้านล่างสุดติดมาหาวิธีลบไม่ได้ ก็เลยไม่ได้เอาออกนะครับ

อัพเกรด  68%

โพสต์ 2017-12-13 12:27:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อุดแล้วผลเป็นอย่างไรบ้างครับมีไฟขึ้นโชวไหมครับ และรอบในการขับขี่ ดีไหมครับ ผม

อัพเกรด  19.45%

โพสต์ 2017-12-13 12:45:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช้ประแจก็อกแก๊กก้ได้ครับ

อัพเกรด  19.45%

โพสต์ 2017-12-13 12:46:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่แน่ใจว่าตัว Mc จำเป้นต้องถอดตัวมอเตอร์เลยเหรอครับ

อัพเกรด  1.8%

โพสต์ 2017-12-15 04:11:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มือใหม่ท่าจะยากแหะ แต่น่าสนครับ ถ้ามีวงกลมแดงในรุปให้ดุ คงจะทำตามไม่ยาก แต่ตอนนี้ ขอวิ่งเดิมๆไปก่อน 19000 โล และ ลังเลว่าจะอุดดีมั้ย ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2018-7-19 03:06 , Processed in 0.221687 second(s), 30 queries .