New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ดู: 612|ตอบกลับ: 6

ผมขอ คำแนะนำ และปรึกษา จากพี่ๆ เพื่อตัดสินใจ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  57.45%

พี่ๆครับ ขอปรึกษา หาความรู้หน่อยน่ะครับ ถ้าผมจะเปลี่ยน ผ้าเบคร กับศูนย์ราคานี้ แพงไปไหมโดยร่วมผมชอบกับผ้าเบคร ของ ford น่ะ แต่ถ้าบีควีก เขาไม่วิ่งอะไหล่ให้  แล้วถ้าเปลี่ยนกับศูนย์ จำเป็นต้องเจียจานไหมครับ  แล้วศูนย์ เวลาเปลี่ยน เขาจะเปลี่ยนพร้อมน้ำมันเบครไหม  และ  รถ fòrd ตัวนี้มีน้ำมันครัชตไหมครับ แล้วอยู่ตรงไหน จำเป็นต้องเปลี่ยนบ้างไหม พอดี รถผม 5 ปีแล้ว กำลังจะเข้าเช็ค 105000 โล แล้วกะจะเริ่มบำรุงรักษา ครั้งใหญ่นอกเหนือที่รายการเช็คระยะ ตอนนี้ที่เปลี่ยน มีน้ำมันเกียร กับเฟืองท้ายที่เปลี่ยนไปแล้ว เหลือ พาเวอร์ น้ำยาหล่อเย็น และน้ำมันครัชต ที่ไม่รู้ว่ามีไหม และอยู่ตรงไหนตัวน้ำมันครัชต รถผมเกียรธรรมดาน่ะครับ ผมเลยมาขอความรู้ และสอบถามหน่อยน่ะครับ รถผมไม่ได้วิ่งไกล 5 ปี ใช้ไปแค่ 61000กว่าโล และก็นั้งคิดอยู่ว่าเช็คระยะทำข้างนอกดีหรือในศูนย์ดี ส่วนต่าง มันห่างกันไม่มาก สำหรับบ้านๆ ขับไปทำงานนานๆไปต่างหวัด น่ะครับ ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ ขอบคุณน่ะครับ ????

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelผมขอ คำแนะนำ และปรึกษา จากพ
heatlevelพี่ๆครับ ขอสอบถามเรื่องควั
heatlevelพี่ๆ ครับที่ไหนรับซ่อม สวิต
heatlevelปัญหาเดิมๆกับไฟเฟืองที่ขึ้
heatlevelขอสอบถามเรื่องอุปกรณ์ หน่อ
heatlevelชีวิต จอดนอนศูนย์หลายคืน ไป
heatlevelรายงานผล จากไฟเฟือง โชว์ แล
heatlevelเซ็งเลยครับขับมา 2 ปีกว่า เร
heatlevelอยากสอบถามเรื่องเสียง ดังแ
heatlevelพี่ครับ พอมีร้านตั้งศูนย์ ล
heatlevelสอบถาม เพื่อนๆพี่ๆที่รู้หน
heatlevelอยากสอบถามราคา ที่ครอบไฟหน

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2018-4-3 13:37:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคานี้แหละครับ ผ้าเบรค+เจียรจาน..แต่ค่าแรงแพงกว่าข้างนอกครับ(ผมซื้อจาก 0 ไปให้ที่อู่แสงไทย สะพานใหม่ทำครับ)
ส่วนกระปุกน้ำมันเบรคและครัช อยู่ข้างๆถังน้ำยาหล่อเย็นครับกระปุกเล็กๆที่มีท่อต่อกับหม้อลมเบรคครับ.

แสดงความคิดเห็น

พี่ขอบคุณน่ะครับ  โพสต์ 2018-4-4 22:36

อัพเกรด  79.5%

โพสต์ 2018-4-5 23:58:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถผมวิ่งไป 180,000 ผ้าเบรคยังไม่หมด ทำไมวิ่งแค่นี้ถึงรีบเปลี่ยน หรือว่าใช้เบรคบ่อยมากไป น้ำมันเบรค ครัช ใช้กระปุกเดียวกันครับ ร้านข้างนอกถูกกว่าที่ค่าแรงครับ อะไหล่ไกล้เคียงกัน

อัพเกรด  57.45%

เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-6 07:55:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอ็มพี ตอบกลับเมื่อ 2018-4-5 23:58
รถผมวิ่งไป 180,000 ผ้าเบรคยังไม่หมด ทำไมวิ่งแค่นี้ถึงรี ...

เห็นตอนเช็ค ล่าสุด เขาบอกว่าผ้าเบรคต่ำเหลือ ประมาณ 5 มิลน่ะครับ ผมก็ไม่แน่ใจต้องทำเลยไหม และ พอเห็นราคา ซ่อมนอกนอก ราคา มันไล่ๆกันเลย ก็ลังเล อยู่เลยน่ะครับว่า จะเปลี่ยนไหนดี รถ ก็ปี 2012  แล้ว ด้วยน่ะครับ แต่พอเห็นค่าเปลี่ยนเบรคก็แทบลมใส่ 555... ใจอยากได้ของแท้ เหมือนเดิมน่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

ของผมก็เหลือ 5 มม. แต่คิดว่าจะวิ่งจนเหลือ 3 มม.  โพสต์ 2018-4-6 21:35

อัพเกรด  0%

โพสต์ 2018-4-9 23:58:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผ้าเบรคราคานี้ครับ.
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2018-5-27 00:25 , Processed in 0.078072 second(s), 28 queries .