New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 2703|ตอบกลับ: 8

4 วัน 3 คืน น่าน พะเยา เชียงราย

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  40%

ผ่านไป 5 ปีครึ่ง ... เจ้าขาวอวบก็ยังไม่เคยสร้างความลำบากใจให้ .... เป็นความโชคดีที่ก่อนเดินทางไฟเตือนระบบส่งกำลังขึ้นโชว์ที่หน้าปัด .... เครื่องเร่งไม่ขึ้น เขม่าดำมากกว่าปกติ ...  ก็ได้ความช่วยเหลือแนะนำจากคุณอธิโรจน์ ผู้จัดการศูนย์บริการที่ผมใช้บริการมาตลอด ..... สรุปว่าท่ออินเตอร์คูลเลอร์แตกไปตามอายุขัย ... เปลี่ยนแป้บเดียวก็ใช้งานได้ตามปกติ .....

ขึ้นเหนือวันแรก ( 28 ธค. ) ที่ดอยขุนสถาน จ.น่าน ..... ทางขึ้นสะดวกสบายไม่ต้องอออกแรงอะไรมาก .. รถเล็กๆก็ขึ้นได้สบายๆครับ .... แต่ถ้าขับสี่ก็จะง่ายขึ้น ไม่ต้องเร่งมาก ...... อากาศเย็นสบาย14 องศา ลมแรง ..... นักท่องเที่ยวเยอะพอสมควร  ที่นั่นไม่มีกิจกรรมอะไรให้ทำมากกนัก นอกจากแอบดื่มแอลกอฮอล์ไล่หนาวไปเล็กน้อย ( อุทยานแห่งชาติในประเทศทุกแห่ง มีกฏห้ามดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์นะครับ ) สำหรับท่านที่จะไปก็ให้ทราบไว้ว่าที่นั่นไม่มีไฟฟ้าให้ใช้เครื่องใช้ไฟฟ้านะครับ

วันที่สอง .... เช้าลงดอยขุนสถานมุ่งหน้าอุทยานแห่งชาติภูนาง จ.พะเยา ..... ดอยเตี้ยๆครับ แต่สงบร่มรื่นมาก ห่างไกลความเจริญ ... มีน้ำตกธารสวรรค์ใส่แจ๋วเย็นเจี๊ยบให้ได้เล่นน้ำโดยไม่กลัวหนาว..... บ้านพักรับรองสะดวกสบายดีมากครับ ...... ไฟฟ้า ประปา เครื่องทำน้ำอุ่นพร้อม ห้องครัวพร้อม .... เหมาะที่พาครอบครัวไปพักผ่อนครับ

วันที่สาม ..... มุ่งหน้า จ.เชียงราย ..... แวะไปเรื่อยครับ .... ตกเย็นเข้าที่พักในสวนป่าแม่ยาว .... อยู่ใกล้ตัวเมืองนิดเดียว ... บรรยากาศเหนือคำบรรยาย .... สงบเงียบเหมาะสำหรับคนที่ชอบธรรมชาติ .... ไม่เหมาะสำหรับนักท่องเที่ยวที่ชอบส่งเสียงดังหรือเปิดเครื่องเสียงในรถเสียงดัง  .... เหมาะที่จะดื่มดำกับธรรมชาติกับไวน์อร่อยๆสักขวดสองขวด

วันที่สี่ ... ขึ้นแม่สาย ซื้ออาหารแห้งกลับมา เอาไว้ทำเมนูเด็ดๆกินที่บ้าน ...... สรุปรวม วิ่งไปเกือบสองพันโล .... ยังรู้สึกมั่นใจและปลอดภัยเสมอครับ  

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevel4 วัน 3 คืน น่าน พะเยา เชียงร
heatlevelบริการที่แตกต่าง .........
heatlevel.... แนะนำศูนย์บริการที่ประท
heatlevel.... คือความภูมิใจของผู้ใช้จ
heatlevel1 ปี กับ 2 เดือน .... รอแห่งตำ(ร
heatlevelเกียร์ATเข้าเกียร์เดินหน้าห
heatlevelตัดใจขายครับ ranger xlt 2.2 auto 4ประ
heatlevelตัดใจขาย ranger xlt 2.2 4ประตู auto 201
heatlevelไฟฟันเฟืองโชว์ รหัส p2598 เกิด
heatlevelปัญหาเกิดจากอากาศร้อน หรือ
heatlevelFord Ranger มือสอง
heatlevelแต่งรถผิดกฎหมาย ระวังโดนปร

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2019-1-3 18:05:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดีใจด้วยครับที่ยังไม่งอแง ส่วนผมก็ขึ้นเหนือเหมือนกัน ไปม่อนแจ่ม ห้วยตึงเฒ่า ขับเที่ยวเล่นแม่แตงพักที่นั่น
บรรยากาศบนดอยสวยเย็นดีครับ แต่ที่ไม่ชอบคือการขับรถขึ้น-ลงดอย ไม่ค่อยระมัดระวังกันเลย เอามันอย่างเดียวอันตรายมากๆ อ่อผมลองขึ้นดอยม่อนล้านแถวๆพร้าวติดเวียงป่าเป้าด้วย รถน้อย ทางแคบ ชันลัดเลาะไปตามไหล่เขา แต่เรนเจอร์ WT 3.2 ขึ้นได้สบายๆ พอดีอยู่ใกล้บ้านด้วย แอบเซ็งเส้นเชียงใหม่-เชียงราย ตรงดอยสะเก็ดรถติดหนักมากๆครับ อาจจะทำให้นักท่องเที่ยวเซ็งไปตามๆกันครับ
   อ่อฝากนิดนึงนะครับน้าๆท่านใดที่เปลี่ยนไปใช้คลัชทองแดงหรือมีเพื่อนๆใช้แนะนำเวลาจะขึ้นดอยชันๆ สูงๆ ไม่แนะนำนะครับ ยกเว้นออกตัวเซียนๆ เพราะเจอรถซิ่งหลายๆคันออกตัวกลางเนินสูงแทบไม่ได้เลยไหลชนคันหลังก็มีหรือออกตัวได้ก็ชะลอไม่ได้รถติดๆนี่เหงื่อตก บางคันต้องกลับกันกลางทางเพราะขึ้นไม่ไหว อันตรายครับ
   ทางเรียบไม่เถียงครับ แต่การออกตัวบนทางลาดชัน คลัชจำเป็นต้องสลิปบ้าง แต่คลัชทองแดงแทบไม่สลิปดังนั้นจึงออกตัวลำบากมาก บางคันกรอรอบออกล้อฟรีเลยก็มี เตือนด้วยความหวังดีครับ
   อ่อทริปนี้วิ่งไป 2000 โลครับเติมน้ำมันไป 4500 บาท กดสนุกๆครับ ไม่ซีเรียสเท่าไหร่

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2019-1-4 07:35:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตามรูป  คือที่ไหนหรือครับ น่าไปมากๆ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-1-4 16:15:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวนป่าแม่ยาว...เชียงรายครับ

อัพเกรด  0.19%

โพสต์ 2019-1-4 22:05:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นภาพบรรยากาศเยอะๆ หน่อยครับ ปีนี้ตั้งใจขึ้นเหนือ แต่มีธุระต้องกลับทางอีสาน เสียดายจริงๆ ครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-1-5 07:26:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Osiris9k ตอบกลับเมื่อ 2019-1-3 18:05
ดีใจด้วยครับที่ยังไม่งอแง ส่วนผมก็ขึ้นเหนือเหมือนก ...

ขอบคุณครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-1-5 07:26:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bunyawat ตอบกลับเมื่อ 2019-1-4 22:05
อยากเห็นภาพบรรยากาศเยอะๆ หน่อยครับ ปีนี้ตั้งใจขึ้นเหนือ แต่มีธุระต้องกลับทางอีสาน เสียดายจริงๆ ครับ

ไม่ค่อยได้เก็บภาพครับ ต้องขออภัย

เจ้าของ| โพสต์ 2019-1-5 07:27:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
holset ตอบกลับเมื่อ 2019-1-4 07:35
ตามรูป  คือที่ไหนหรือครับ น่าไปมากๆ

บรรยากาศยอดเยี่ยมจริงๆครับ

อัพเกรด  31.3%

โพสต์ 2019-1-7 17:02:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ห้องพักในภาพคืนเท่าไหร่ครับท่าน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-3-25 18:50 , Processed in 0.132790 second(s), 27 queries .