New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 1050|ตอบกลับ: 5

ท่านใดเคยเอารถเข้าศูนย์แล้วมีของหายบ้างไหม?

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  0.03%

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-4-29 12:37:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่เคยหายเลยครับแม้แต่เศษตังค์
อันนี้อยู่ที่ช่างแล้วหละครับ

อัพเกรด  0.03%

เจ้าของ| โพสต์ 2019-4-29 13:32:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมเอาเข้าไปจอดซ่อมที่ศูนย์ 2 วัน
พนักงานรับรถแจ้งให้เอาของมีค่าออกจากรถ
ผมก็เอาออกจนหมด แต่สิ่งที่ไม่น่าจะหายก็หายไป
คือ ตัวแฟลชไดฟ์บันทึกเพลงที่เสียบคารถไว้มันหาย
ของแค่นี้อยากได้ก็ถอดออกไปเสียบคอมฯ
ดึงข้อมูลออกไปเก็บไว้ก็ได้ แต่โดนเอาไปทั้งอัน
พอไปตามของก็บอกถามให้แล้วไม่มีใครเอาไป

การนำรถไปทิ้งไว้ที่ 0 ไม่สามารถไว้วางใจ 0 ได้ว่า
ทรัพย์สินเล็กๆ น้อยๆ นั้น ที่เราคิดว่าไม่น่าจะหาย
แต่ก็ยังหาย สิ่งของที่มีค่าไม่เท่าไหร่ มูลค่าก็ไม่กี่บาท
แต่สิ่งเล็กๆ น้อยๆ นี้มันสามารถทำให้ 0 บริการเสียชื่อได้
ตราบใดที่พนักงานใน 0 ยังมีความคิดลักเล็กฃโมยน้อย

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-4-30 10:58:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวัสดีครับท่าน baac และเพื่อน ๆ...
โดยส่วนตัวยังไม่เคยหายครับ. และก็ไม่อยากหาย...
พูดถึงเรื่องนี้ ผมละแปลกใจจริง ๆ เลยเรื่องเก๊ะเก็บของที่อยู่ฝั่งซ้ายตรงผู้โดยสารตอนหน้า ทำไมถึงไม่ทำกุญแจ Locked มาให้ด้วยก็ไม่รู้เนาะ, คือบางทีก็ไม่สะดวกที่จะนำของออกมาจากรถทั้งหมด อยากจะเก็บ ๆ ไว้ในที่เดิมนั่นแหละ หากสามารถ Locked ได้ด้วยก็จะช่วยได้มาก ถึงแม้จะไม่สามารถที่จะป้องกันทั้งหมดได้ก็เถอะ... Triton ผมยังมีมาให้เลยครับ.
หรือว่าการออกแบบกรองแอร์ที่หากต้องเปลี่ยนแล้วต้องถอดบริเวณนี้... (โดยปกติกรองแอร์ผมไม่เคยให้ศุนย์เปลี่ยนเลยครับ ผมปิดรูไปแล้ว เนื่องจากรำคาญเสียง Motor...)

อัพเกรด  35.8%

โพสต์ 2019-5-10 12:11:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าทีต้องเก็บให้เรียบ

อัพเกรด  81.65%

โพสต์ 2019-5-21 21:00:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าเช็คเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปกติไม่หายครับ แต่จอดซ่อมสีนี้หายแน่นอน เพราบางอย่าง0ไปจ้างข้างนอก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-8-19 04:03 , Processed in 0.077639 second(s), 25 queries .