New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 1102|ตอบกลับ: 16

จดหมายเรียนเชิญให้เปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้าใหม่จากฟอร์ดสำนักงานใหญ่ครับผม

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  20.4%

ผมได้รับจดหมายเรียนเชิญจากฟอร์ดสำนักงานใหญ่ให้นำรถเข้าไปเปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้าใหม่ครับ เอกสารระบุวันที่ 22เม.ย.62 แต่บุรุษไปรษณีย์นำจดหมายมาส่งให้ที่บ้านผมวันที่ 12พ.ค.62 ครับ ผมออกรถวันที่ 3ก.ค.59 ที่ศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราครับ เมื่อวานนี้ 17พ.ค.62 ผมก็เลยนำรถไปเปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้าตามจดหมายเรียนเชิญซึ่งผมก็ได้ทำการติดต่อนัดหมายล่วงหน้าไว้กับ จนท. ศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราครับ ปกติผมก็เชคระยะที่ศูนย์นี้ครับ มีแค่เชคระยะครั้งแรกครั้งเดียวที่ผมไปเชคระยะที่ศูนย์ฟอร์ดลาดกระบังเพราะตอนนั้นศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทรายังไม่เปิดให้บริการเชคระยะวัน อา. ครับ แต่เชคระยะรอบ 2 กับรอบ 3 ผมก็เชคระยะที่ศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราตลอดครับเพราะศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราเปิดให้บริการเชคระยะวัน อา. แล้วครับ จนท.ที่ศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราได้ชี้แจงให้ผมฟังว่ามีรถลูกค้าที่ซื้อไปบางคันมีอาการท่ออ่อนเบรคหน้าแตกร้าวจากการใช้งานจึงทำให้มีน้ำมันเบรครั่วซึมออกมา ทางฟอร์ดสำนักงานใหญ่จึงมีจดหมายเรียนเชิญให้นำรถเข้ามาเปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้าใหม่ซึ่งทำให้ฟรีทุกอย่างครับ ผมขอขอบพระคุณทางฟอร์ดสำนักงานใหญ่ที่ยังคงให้ความสำคัญกับผู้บริโภคเป็นอย่างสูงครับ และศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราซึ่งผมได้ใช้บริการทั้งการซื้อรถ การเชคระยะ การเปลี่ยนแบตเตอรี่ ซึ่งผมเองก็ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรด้วยทั้งสิ้นครับ แต่ผมขอชมเชยการให้บริการที่เป็นอย่างดีในทุกๆครั้งเสมอมาครับผม (กลับมาถึงบ้านผมก็เลยถ่ายรูปเพื่อมาแจ้งให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิกคลับรับทราบข้อมูลกันครับผม)

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

คะแนน

จำนวนผู้เข้าร่วม 2สร้างสรรค์ +2 มิตรภาพ +1 ย่อ เหตุผล
njk1722 + 1 + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ
wacharin778 + 1 เยี่ยมมาก ขอบคุณครับ

ดูบันทึกคะแนน

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelจดหมายเรียนเชิญให้เปลี่ยนส
heatlevelขอพาทนัมเบอร์ อะไหล่ที่ใช้
heatlevelน้ามัน B20 ใช้กับ ford ranger 2.2 xls hi
heatlevelขายดาว์น wildtrak 2.2 6AT รถปี 2560 สภ
heatlevelขออนุญาตสอบถามสมาชิกทุกท่า
heatlevelการทำประกันรถยนต์ออนไลน์ โ
heatlevelCar seat Chicco รุ่น Nextfit zip ติดตั้ง
heatlevelใครมีรีโมทเปล่าขาย นำเสนอห
heatlevelเรื่องของสีสปริง .
heatlevelขอคำแนะนำ เรื่องทำกุญแจอีโ
heatlevelเอาใจสาวก All New Ranger กับโช้คอั
heatlevelลบรูป ที่ประกาศขาย

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-5-18 18:20:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับที่มาแชร์ แต่สายอ่อนเรนเจอร์ มันล่อเป้ามากๆ มันดันโค้งขึ้นมาด้านบนสุดด้วยบางเคสเหมือนโดนกรีดด้วยมีดครับ แต่กรีดใหม่ๆมันไม่แตกแต่สักพักมันจะเริ่มแตกตามรอยกรีดครับ ชองค้นดูในเน็ต สายไฮดรอลิกเวลาแตกจะไม่มีแบบแผนคือแตกได้หมดทั่วทั้งเส้น แต่ที่ผมเจอคือแตกเป็นรอยยาวๆเหมือนมีดกรีดเลย สงสัยคงต้องจบที่สายถักแล้วหละครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-18 22:31:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีมากครับที่ได้แบ่งปันข้อมูลความรู้กันไปครับ จนท. ทางศูนย์ฟอร์ดฉะเชิงเทราชี้จุดให้ผมดูว่าเรนเจอร์บางคันจะมีอาการแตกร้าวตรงช่วงที่สายเบรคคดด้านบนตามรูปภาพที่ 1 กับ 3 ครับ ผมคิดดูแล้วว่าระบบเบรคก็เป็นสิ่งที่สำคัญมากๆไม่น้อยไปกว่าจุดอื่นๆผมจึงนำรถเข้าไปเปลี่ยนสายอ่อนเบรคหน้าตามจดหมายเรียนเชิญของฟอร์ดสำนักงานใหญ่เลยครับผม

อัพเกรด  0.01%

โพสต์ 2019-5-21 18:41:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ittiplon เมื่อ 2019-5-21 18:45

แล้วรถ Ford Ranger ปี2012ทำไมไม่เรียกบ้างครับ หรือว่ารุ่นเก่าของเขาดีอยู่แล้ว

เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-22 05:58:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมไม่ทราบเหมือนกันครับท่าน แต่ผมคิดว่ารถคันที่เกิดปัญหาสายอ่อนเบรคหน้าแตกแล้วติดต่อแจ้งเคลมกับทางศูนย์น่าจะเป็นรถรุ่น MC อาจจะเป็นแบบนี้รึป่าวครับ ทางฟอร์ดสำนักงานใหญ่จึงเรียกรถรุ่น MC ให้เข้าเปลี่ยนครับ แต่ปกติแล้วสายอ่อนเบรคหน้าเส้นเดิมก่อนเปลี่ยนของผมก็ปกติดีนะครับไม่แตกไม่ซึม และผมใช้งานรถมา 3 ปีกว่าๆก็ปกติดีทุกอย่างไม่เคยมีปัญหาใดๆครับ แต่ที่ผมเข้าไปเปลี่ยนตามจดหมายเรียนเชิญก็เพื่อรักษาสิทธิ์ครับแล้วสายอ่อนเบรคหน้าเส้นใหม่ที่เปลี่ยนนี้ก็เพื่อลดอัตราความเสี่ยงเรื่องที่มันจะแตกหรือซึมไปได้ครับ และรถผมเชคระยะตรงตามกำหนดที่ศูนย์ทุกครั้งด้วยครับไม่รู้ว่าเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยรึปล่าวครับจึงได้รับจดหมายเรียนเชิญครับ(ผมเดาเอาเองครับ)

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-5-25 05:49:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด

สวัสดีครับเพื่อน ๆ ทุก ๆ ท่าน
ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยกันแชร์ข้อมูลที่เป็นประโยชน์นะครับผม
สำหรับท่านที่ไม่สบายใจ ที่ Ford ยังไม่ได้มีจดหมายให้เป็นแขกพิเศษสำหรับการเคลม. ที่จริงแล้ว ท่านสามารถที่จะเข้าไปเช็คที่เวปได้โดยท่านเองดังนี้ครับ.

(ผมไม่เข้าใจครับว่าทำไม Ford ถึงไม่ประชาสัมพันธ์ในเรื่องการเช็คผ่านเวป หรือว่าทำแล้วแต่ผมไม่ทราบก็ไม่รู้...ขออภัยด้วยหากผมเข้าใจผิด)

เข้าไปตาม Link ด้านล่างนะครับ ใส่ VIN เข้าไป ความสงสัยก็จะกระจ่างหายในบัดดลครับ.
โชคดีทุกคนครับ.

https://www.ford.co.th/owner/field-service-actions/

เจ้าของ| โพสต์ 2019-5-25 08:08:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณมากครับผม

อัพเกรด  4.45%

โพสต์ 2019-6-1 10:28:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมนำรถไปที่ศูนย์ นม. เพื่อกระตุ้นแบต (ยังไม่ได้รับจดหมายเคลมอุปกรณ์) น้องที่ศูนย์ได้เคลมเปลี่ยนสายอ่อนและมอเตอร์ตัวเล็กตรงคอนโซล (เป็นตัวคอนโทรลเปิดปิดช่องลม มีเสียงดังตอนเปิดสวิทย์) ให้ด้วยเลย สอบถามไปได้คำตอบเรื่องสายอ่อนที่ต้องเปลี่ยนคือ สายมันยาวกว่าปกติครับ (เหมือนจะใส่มาผิดรุ่น) จะทำให้เกิดอันตรายได้ สายอ่อนที่เปลี่ยนจะสั้นกว่าสายเดิมครับ

หมายเหตุ จนท.ศูนย์ ตรวจสอบรุ่นรถเลยทำการเคลมเปลี่ยนให้เลย (รู้สึกประทับใจ ต้องขอบคุณ จนท.ในความเอาใจใส่)

เจ้าของ| โพสต์ 2019-6-2 13:31:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยินดีด้วยครับท่าน ผมคิดว่าถ้าทางฟอร์ดสำนักงานใหญ่แจ้งให้เคลมอะไหล่ชิ้นใหนและทำการเปลี่ยนให้ฟรีทั้งค่าแรงและค่าอะไหล่เราก็น่าจะรับสิทธิ์นั้นครับ อย่างน้อยเราก็จะได้ตัดปัญหาเรื่องอะไหล่ชิ้นนั้นไปเพราะเราได้อะไหล่ชิ้นใหม่มาทดแทนครับ

อัพเกรด  63.33%

โพสต์ 2019-6-15 13:44:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมลองเข้าเช็ค ตามที่คุณ Deejin ให้ลิ้งค์มาพบว่าต้องเปลี่ยนสายอ่อนเบรก คับ แต่ไม่ก็ยังไม่มีจดหมายแจ้งมาผมต้องติดต่อศูนย์ที่ซื้อรถมา หรือ call center ของฟอร์ดดีคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-8-19 04:01 , Processed in 0.091414 second(s), 29 queries .