New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 305|ตอบกลับ: 2

สอบถามปัญหา Ranger mc 2015 ดับกลางอากาศครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  37.33%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Max32 เมื่อ 2019-9-10 16:55

เมื่อปัญหามันเจอกับตัวเองเลยต้องหาข้อมูลครับผมใช้รถford ranger mc auto คันนี้มาจะ 4 ปีวิ่งแค่79,970 ครับอาการที่หน้ากลัวนี้เป็นเมื่อเช้านี้เองครับ ขับไปทำงานช่วงโค้งในซอยดับกลางโค้งเลยครับดีไม่มีรถตามหลังมา ปล่อยไหลไปจอดข้างทางไว้ ลองสตาร์ทดูครั้งรอกไม่ติด ครั้ง2บิดแช่ยาวสตาร์ทติด สักพักก็ดับลองอยู่2รอบเป็นเหมือนเดิมครับ *อาการรถผมดับแบบไม่มีสัญญาณหรืออาการใดๆให้รู้ตัวเลย หน้าปัดไฟขึ้นปกติ ไม่มีไฟแจ้งสถานะใดๆ  จากนั้นโทรเข้าศูนย์ๆส่งรถมายกให้ทันทีโดยไม่ถามสาเหตุใดๆ แค่ผมบอกไปว่ารถดับกลางอากาศไปแค่นั้น  เวลา 09:03 น. ทำเรื่องส่งซ่อมเจ้าหน้าที่บอกจะแจ้งอาการตอนเที่ยง บ่ายโมงกว่าเจ้าหน้าที่โทรมาแจ้งอาการว่าเป็นที่ปั้มน้ำมันเชื้อเพลิงเสียตัวปั้มไม่มีกำลังอัด เบื้ยงต้นแจ้งว่าให้เปลี่ยนปั้มน้ำมัน และกรองน้ำมัน ศูนย์ไม่มีของต้องสั่งของรอ2 วันว่างั้น เบื้ยงต้นค่าใช้จ่ายมีแน่ๆ คือ ของ+แรง+ภาษี7% 14,068 บาท  รอของมาจะมาแจ้งผลการซ่อมนะครับอยากถามน้าๆครับว่าอาการที่ผมเจอนี่ซ่อมหายขาดไหมครับท่านใดมีประสบการณ์ชี้แนะด้วยครับ อีกอย่างกลัวไม่จบที่ 14,068 ครับ

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามปัญหา Ranger mc 2015 ดับกลาง
heatlevelรถไม่กี่เดือน แอร์ไม่ทำงาน
heatlevelพวงมาลัยสะบัดดังกึ๊กๆ เมื่
heatlevelRanger​ 2012​ 4wd​ MT
heatlevelติดตั้ง Sensor หน้า WT
heatlevelสอบถามปัญหา wildtrak 2019 4x4 ครับ
heatlevelเปลี่ยนท่ออินเตอร์รอบเดินเ
heatlevelการถ่ายน้ำมันเครื่อง ranger ปี
heatlevelรถสตาร์ทเครื่องเฉพาะช่วงเช
heatlevelเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ Ranger MY15
heatlevelรถสตาร์ทเครื่องเฉพาะช่วงเช
heatlevelอยากเปลี่ยนโช๊คใหม่ครับ

อัพเกรด  0.03%

โพสต์ 2019-9-10 19:55:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นไปได้ ผมเคยใช้รถเก๋งยี่ห้อหนึ่งก็มีอาการแบบนี้เช่นกัน

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-9-11 06:03:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นไปได้ ผมก็เคยดับกลางอากาศแบรถเยอะมากๆ ที่ความเร็วเป็นร้อยหน้าดอนเมือง ปล่อยไหลเข้าข้างทางแต่เป็นยี่ห้อ IS... สตาร์ทไม่ติดรอครึ่ง ชม. สรุปต้องเปลี่ยนกล่องอะไรสักอย่าง โดนเกือบหมื่น แต่เรนเจอร์ยังไม่เคยเจอ พวกเซนเซอร์ก็สำคัญอยู่นะครับ พวกเซนเซอร์ข้อเหวี่ยง SCV หัวฉีด รถน้องมันน่าตลกตรงที่ว่าเปลี่ยนกรองดีเซลกันเองมือดันไปโดนปลั๊ก SCV มีเลยหลวมขับได้ 2 วันหลุดดับกลางอากาศครับอันนี้ยี่ห้อ IS....
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-11-22 13:54 , Processed in 0.070476 second(s), 26 queries .