New Ranger Club : คลับพันธุ์แกร่งของคนรัก Ford Ranger

ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก
ติดต่อลง banner โฆษณา โทร 081-957-957-0 email one2club@gmail.com .
ดู: 3065|ตอบกลับ: 4

สอบถามเรื่องยาง bf ko2 ครับ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  75.35%

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูสี เมื่อ 2019-9-19 11:16

สอบถามท่านสมาชิก 4x4 เรื่องยาง bf ko2 ครับ

รถผมถึงเวลาเปลี่ยนยางอีกแล้ว
ปัจจุบันใช้ Mickey Thompson Baja STZ ขนาด 265/70 R17

อยากทราบว่ายาง BF KO2 ขนาด 285/70 R17 121R

เมื่อใส่กับ T6 ตัว 2.2 xlt 4x4 เดิมๆ จะติดซุ้มไหมครับ
กะจะหนีเพลาอย่างเดียวน่ะครับ

และสอบถามท่านสมาชิกที่ใช้ยางรุ่นนี้อยู่ว่า
ยางรุ่นนี้ตะกุยโคลนดีกว่าเจ้าอื่นมากไหม
และพอจะชี้เป้าร้านที่บริการโดนใจ ราคาสบายกระเป๋าได้บ้างไหมครับ

สุดท้ายสอบถามท่านสมาชิก 4x4 ว่า
เน้นลุยไม่เน้นหล่อ หนีเพลาอย่างเดียว
กับยกสักสองสามนิ้ว อย่างไหนได้กินข้าวลิงน้อยกว่ากัน
พอดีผมมีแนวคิดที่ว่าใช้ของที่มีอยู่ให้มากที่สุด ... เพื่อสุขภาพกระเป๋า
เลยไม่อยากยก ไม่อยากเปลี่ยนล้อ แต่ต้องทำงานเข้าป่าประจำ
ปัจจุบันติดๆ ขุดๆ หนุนๆ เอาตัวรอดเป็นครั้งคราวน่ะครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelสอบถามเรื่องยาง bf ko2 ครับ
heatlevelใครรอ MC มั่งหนอ มาดูรูปรอกั
heatlevelฟอร์ด เกิดมาแกร่ง (จริงๆ...ฮา
heatlevelโดนด้วยคน ตามหาคนครับ ขับรถ
heatlevelสมาชิกใหม่กังขา
heatlevelสอบถามปัญหา wildtrak 2019 4x4 ครับ
heatlevelเปลี่ยนท่ออินเตอร์รอบเดินเ
heatlevelการถ่ายน้ำมันเครื่อง ranger ปี
heatlevelรถสตาร์ทเครื่องเฉพาะช่วงเช
heatlevelเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ Ranger MY15

อัพเกรด  0.04%

โพสต์ 2019-9-19 21:48:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เกรงว่า KO2 จะไม่ต่างจากยางเดิมในแง่การตระกุยดิน แต่กล่อกว่าเดิมและขายต่อดีกว่าเดิมแน่นอน ถ้าเน้นตระกุยดินดีกว่าเดิมแนะนำไป MT ดีกว่าครับ ดอกใหญ่กว่าเยอะยิ่งไม่เน้นหล่อคบยางราคาเบาๆไปเลยพวกยางไทย อินโดนีเซีย เกาหลีได้หมดถูกกว่า BF และ Cooper ยางไซร์นี้เท่ากับเร็ปเตอร์เห็นมีคนเอามาใส่เรนเจอร์แบบไม่ยกก็ไม่ติดนะ ยิ่งใส่กะล้อเดิม T6 ผมว่าไม่น่าจะติดครับ ลองดูว่าตอนนี้ใส่ 265 อยู่เวลาเลี้ยงสุดติดไหมและด้านบนเหลือเยอะไหมถ้าไม่ติดและห่างพอสมควรก็ใส่ได้ครับน่าจะโตขึ้นร่วมนิ้วครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2019-9-20 08:51:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หมูสี เมื่อ 2019-9-20 09:16
Osiris9k ตอบกลับเมื่อ 2019-9-19 21:48
เกรงว่า KO2 จะไม่ต่างจากยางเดิมในแง่การตระกุยดิน แต่ก ...

ขอบคุณมากครับ คงต้องมาพิจารณายาง MT ดีๆ สักครั้ง

แต่ยังมีข้อสงสัยตามมาอีกว่า ยาง MT เมื่อวิ่งบนทางดำจะมีขีดจำกัดมากกว่า ยาง AT มากเพียงใด
ความเร็วในการเดินทางที่ปลอดภัยโดยทั่วไปแล้วอยู่ที่ประมาณไหนครับ

เนื่องจากต้องใช้รถวิ่งทางไกลเกือบทั่วประเทศ เป็นประจำเดือนละรอบสองรอบ
กลายเป็นคนขับรถค่อนข้างเร็วเป็นนิสัย ความเร็วในการเดินทางพยายามให้อยู่ในช่วง 120 - 140 กม./ชม.
พอถึงไซด์งานก็ต้องเข้าป่า ขึ้นเขา ลงห้วยอีก
จะขนยางสองชุดก็ใช่ที่ หรือต้องขับให้ช้าลงและเผื่อเวลาเดินทางมากขึ้น

อัพเกรด  4%

โพสต์ 2019-9-23 09:26:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมใช้อยู่ครับ กับ wt3.2 การใช้ งานทั้ง on road off road ถือว่าดี แต่หลังจากผ่านมาหนึ่งปี เริ่มมีเสียง และสั่นมาที่พวงมาลัยนิด ๆ ความเร็ว 140 ได้อยู่ครับ เติมลมไม่ต้องเยอะมาก ขับนิ่มดีครับ ผมใช้  265/75 R 16
  แต่ถ้าเครื่อง 2.2 ผมไม่แน่ใจว่าออกตัวจะอืดหรือเปล่านะครับถ้าใส่ 265/75 R16 ไม่งั้นก็ต้อง R17 R18 แต่ราคาก็โหดเอาเรื่อง เห็นพวก SUV ก็ใส่กันเยอะ แบบแนว ขับ ทางเรียบได้ด้วย ทาง โคลนก็ได้ ผมกะขับซัก 4-5 ปี

เจ้าของ| โพสต์ 2019-9-23 11:33:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kaewmorakot ตอบกลับเมื่อ 2019-9-23 09:26
ผมใช้อยู่ครับ กับ wt3.2 การใช้ งานทั้ง on road off road ถือว่าด ...

ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ข้อความ รูปภาพ คลิปวิีดีโอ ที่ถูกโพส บนหน้าเว็บ http://newrangerclub.com เกิดขึ้นจากการ เผยแพร่โดยสาธารณชน และได้เผยแพร่แบบอัตโนมัติ http://newrangerclub.com มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้ง one2club@gmail.com เพื่อดำเนินการต่อไป

รายชื่อผู้กระทำผิด|รูปแบบข้อความล้วน|NewRangerClub.com

GMT+7, 2019-11-13 23:14 , Processed in 0.078932 second(s), 27 queries .